"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปิดแอร์แต่ไม่มีลมออก

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/6/2017 21:33 โดย man5baht

รถใช้งานมา เกือบห้าปีครับ ประมานแสนห้าหมื่นห้าพันโล
เช้าขับมาแอร์เย็นฉ่ำปกติ  พอถึงที่หมายจอดดับเครื่องทำธุระร่วมๆชั่วโมง กลับมา สตาทรถ เปิดแอร์ไม่มีลมออกครับ
พัดลมสองตัวทำงานได้ปกติครับ แต่ไม่มีลมออกมาจากช่องแอร์เลย  
รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองเปิดแอร์ 4 ดูนะครับ หากเบอร์1-2-3 ไม่หมุน เบอร์ 4 หมุน แสดงว่าเป็นที่ตัว Resistor ขาดครับ
สามารถซ่อมบัดกรีได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นเหมือนกัน ไปร้านแอร์ ได้เปลี่ยนพัดลมแอร์ หมดไป 2300 บาท

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host