"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถมีเสียงหอนครับ ดังตลอดเวลาตั้งแต่ช่วง 20-100 km/h

รถ city 2012 ครับ อายุ 4 ปี 75000 กิโลฯ

เริ่มมีอาการหอนตั้งแต่กลางเดือน มีนาคม 2560
อาการเริ่มแรกช่วงนั้น จะหอนตอนขับ 20-40 โดยได้ยินเสียงจากบริเวณหน้าคอนโซล
แต่ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้ยินดังกว่าเดิม และได้ยินตลอดตั้งแต่ช่วง 20-100 เลยครับ เสียงดังตลอดจนรำคาญมาก

เอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์ ช่างบอกว่าอาจจะเป็นที่ชุดเกียร์ เลยอยากสอบถามเพื่อนๆครับว่า
1. นอกจากเกียร์ จะมีสาเหตุอื่นบ้างไหมครับ
2. ถ้าเป็นที่เกียร์จริงๆ ซ่อมยังไง และซ่อมที่ไหนดีครับ รถหมดประกันศูนย์แล้วครับ

ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นเหมือนกันครับตอนนี้   ช่างให้ฟังเสียงปรากฏว่ามาจากลูกปืนเกียร์แล้วต้องซ่อมยังงัยดีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปนเหมือนกัน.

เสียงหอนที่เคยเจอมีสองสามจุด ถ้าไม่นับเกียร์ก็ลูกปืนล้อแตก กับยาง

ลองเช็คยางกับลูกปืนล้อก่อนครับ ว่าอยู่ในสภาพปกติหรือเปล่า

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/6/2017 07:51 โดย SoDaZaaaaa
รถ city 2012 ครับ อายุ 4 ปี 75000 กิโลฯ

เริ่มมีอาการหอนตั้งแต ...
findingforester โพสต์เมื่อ 3/5/2017 10:41

นอกจากเกียร์ก็จะมีลูกปืนล้อแตกครับ กับ ยางหมดอายุการใช้งาน
ปล.ยางมีอายุการใช้งานไม่เกิน 3 ปี นะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host