"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เบรคลึก จม

City 2012มีปัญหาเวลาเบรคจม/ลึก เข้าศูนย์ ช่างบอกปั้มน้ำมันเบรคบนรั่ว ให้พี่เป็นช่างเช็คดูอีกที ไม่มีน้ำมันรั่ว พอถามช่างศูนย์ใหม่ ช่างบอกน้ำมันเบรคมันดันขึ้นด้านบนให้เปลี่ยนปั้มเบรคใหม่ 2900 ใครเคยมีปัญหานี้บ้างค่ะ
แล้วรุ่นนี้เวลาเบรคแล้วมีเสียงกึกๆทุกคันมั้ยค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

City 2012มีปัญหาเวลาเบรคจม/ลึก เข้าศูนย์ ช่างบอกปั้มน้ำม ...
moo_ping85 โพสต์เมื่อ 17/4/2017 20:57

รถใช้งานกี่โลแล้วครับ ถ้าใช้มากเบรคหมด ก็เยบรคลึกได้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เก้าหมื่นกว่าค่ะ ผ้าเบรคหน้าเพิ่งเปลี่ยน เบรคหลังเหลือ 4 มิล

รถพิ่ง 9 หมื่นกว่าโล แม่ปั๊มไม่น่าจะเสียนะครับ
เบรคจบ ลองไล่ดูตามนี้ก่อนละกัน
1 ระบบเบรค มีรอยรั่วหรือไม่ เช่น ยางดีสเบรค หน้า + หลัง (ถ้าเป็นดรั๊ม ก็ดูกระบอกเบรค)
2 ลองไล่ลมเบรค ดู 4 ล้อ

ถ้ายังไม่หาย ก็ค่อยดูที่แม่ปั๊ม

This article includes some interesting points. If I hadn't come across this, I would never have considered any of these. The Art of Self-Control in Gambling: Enjoying Baccarat More

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host