"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City ZX_แอร์พัง เปลี่ยนยกลูกถอยศูนย์

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/4/2017 04:48 โดย serm92002

ไปต่างจังหวัด เจอแอร์พังระหว่างทาง ให้ช่างคนเดิม ร้านพรชัย คลอง7 แถวๆ ไฟแดง ถ.รังสิต-นครนายก ดูไฟ เจอปัญหาหัวน็อตหน้าคลัชขาด ซึ่งเกิดจากก่อนหน้านี้ไปเข้าร้านที่ไม่แนะนำมา แถว คลอง 8 ปิดกลบเกลื่อนด้วยกาวซีเมนซ์ ช่างพรชัยก้มไปชี้ให้ดูเลย "พี่ครับหน้าคลัชพี่ส่ายเป็นลูกข่างเลย" มีทางเลือกเดียว คือยกชุด ด้วยที่ผมเองก็อยากประหยัดขอเล่นอะไหล่ถอดจากเซียงกง ไม่ตรงรุ่น ท่อน้ำยาดัดนิดหน่อยล่ะกัน เพราะเท่าที่ถามๆ มา แค่ใส่ของเก่าก็ปาเข้าไป 6-7 พันแล้ว มือ 1 ไม่แพงเว่อร์เหรอ ซึ่งพอใส่แล้วก็เย็นดีน่ะ ขับไปซัก 2-3 วัน แฟนมานั่งหลังบอกว่าแอร์ไม่เย็นเลย (เรานี่อยู่ข้างหน้าอย่างหนาว) พอผมเปลี่ยนไปนั่งหลังบ้างให้แฟนขับ แทบขาดใจครับ อึดอัดมาก แอร์เย็นเฉพาะด้านคนขับ ด้านหลังแรงลมแอร์ส่งไม่ถึง ผมทนใช้ไป 1 อาทิตย์เต็มๆ โทรไปถามช่าง พี่เขาบอกว่าคอมเก่า ไม่ตรงรุ่น โอกาสเจอของช้ำๆ สูง แรงน้อย ทำไงดี...เราก็ไม่กล้าเอ่ยปาก ใช้ของเขามาตั้งอาทิตย์
ช่างพรชัยเลยเสนอว่า ยกชุดไหมพี่ อะไหล่ศูนย์ ซื้อผ่านตัวแทน ตัวเซียงกง+ค่าติดตั้งรับเคลมคืน 100% โอ้โห...ผมนี่เหมือนยกภูเขาออกจากอกเราเลยครับ ช่างใจกล้ามาก ถึงตอนนี้บอกได้เลยว่าได้ใจผมเต็มๆ ราคาเปลี่ยนถูกกว่าศูนย์ (เท่าที่ถามมา) ถูกกว่าอู่ช่างฮอนด้าแถวๆบ้าน ไม่รอช้าครับเงินเดือนออกจัดเลย...ผมเชียร์เลยครับร้านนี้ ทำดี รู้จริง ไม่วางยา ช่างบอกว่ากระทู้ผมพาลูกค้ามาหาเขาหลายคนแล้ว ผมเลยตอบไปว่า "อู่ดีๆ หายากครับพี่ ถ้าดีผมเชียร์ ยิ่งเจ๋งอย่างพี่เชียร์สุดใจ ถ้าเ..ี้ยผมเศร้าใจ เพราะเสียดายเงิน T_T" ...ส่วนสิ้นเดืนยังมีมาม่าไม่น่าห่วง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host