"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มีใครเจอปัญหานี้บ้างครับ City 2012 MC.

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/3/2017 13:26 โดย oung88

อาการเพิ่งเป็นเมื่อวันที่ 20 มีค. 2560 (เมื่อวาน)
คือ สตาร์ทรถติด แต่แอร์ไม่เย็น และไฟเตือนเครื่องยนต์ขึ้น!!!!
ไฟหน้าปัดติดๆ ดับๆ
เข็มหน้าปัดรอบ น้ำมัน เข็มไมล์ ขึ้นๆลงๆตามไฟที่ติดๆดับๆ

อาการนี้เป็นตอนเลิกงาน ผมเลยขับเข้าศูนย์ให้เช็ค
และก็บอกอาการไปกับเจ้าหน้าที่รับรถ
และก็เช็คระยะไปด้วยเลย เพราะครบรอบเช็คพอดี

นัดรับรถวันนี้ อาการดังกล่าวไม่หาย
เลยทิ้งรถไว้อีกวัน
มีใครพอทราบสาเหตุไหมครับ

#มีรูป

*******แจ้งข่าวครับ********
0 บอกว่าแผงหน้าปัดเสียครับ
ตอนแรกว่าจะเอาไปซ่อมข้างนอก
ไปๆมาๆ เลยเปลี่ยนยกแผงที่ 0 ซะงั้น
หมดไปหลายตังค์ ตอนนี้อาการหายเป็นปกติแล้ว

*** แต่มีปัญหาใหม่มาแทน เสียงดังแก้กๆ ตรงเบาะด้านหลังคนขับ
ดังบ้างไม่ดังบ้าง เป็นๆหายๆ เสียงน่ารำคาญมากครับ
เซ็งงงงง.....
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แทรกรูปครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ดูจากรูปก็ปกตินะครับ ลองอัดวีดีโอมาให้ดูได้ไหมครับ

เช็คโค๊ดดูก็รู้ครับ

ไม่เคยเป็นครับ รถสองแสนละครับ

หนูแทะสายไฟ รึป่าวฮะ  เพิ่งเข้าศูนย์เช็ค 90,000โล ตอนรับรถ จนท.แจ้งมาให้ลองสังเกตุ อาการแบบที่ จขกท. แจ้งมาเป้ะเลย (ทั้งคัน มีสายไฟมี 3 ชุด)

Thank you for taking the time to talk about this; it's something I'm passionate about and would like to learn more about. The Gambling Myth of Betting Big To Win Big

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host