"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City ZX ปี 2008 จะเติม E20 ได้มั้ยครับ

อยากจะลองมาเติม E20 ของเชลล์ ดูบ้างครับ อยากจะประหยัดเงินในกระเป๋าจะประหยัดจริงมั้ยขับรถทำงานทุกวัน โดยส่วนตัวใช้รถในเมืองไม่ค่อยได้ออกต่างจังหวัด ไปกลับวันละประมาณ 20 กิโล แล้วถ้าขับออกต่างจังหวัดจะมีผลอะไรมั้ยครับ จะมีผลเสียกับเครื่องยนต์ หรือมีข้อแนะนำหรือไม่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่ทราบว่าในคู่มือบอกว่าให้เติมได้รึเปล่า ถ้าสเปกรถเติมได้ก็ใช้ได้เลยครับไม่มีผลเสียอะไร
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host