"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city auto 04 ใส่เกียร์ D เครื่องดับ ใส R ถอยไม่ไป

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/2/2017 17:55 โดย boripat604

ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
เหตุมีอยู่ว่า รถผมไม่ค่อยได้ขับ จอดไว้ เกือบเดือน สตาจทิ้งไว้บ้าง เป็นบางครั้ง
จนอาทิตที่แล้วแบตเหม็ด ตอนแรกไม่รู้ ผมเลยไปถอด sensor assy map แต่ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ยครับ จนรู้ว่าแบตหมดจิงๆ แล้วจึงยกแบตไปชาต  แล้วเอารถไปวิ่ง ก้อปกติ แต่มาอีก 2 วัน ผมสตาจรถ ใส่ D รถไม่วิ่ง ใส๋ R ก้อไม่ถอย ดับเครื่องสตาจใหม่ ใส่ d เครื่องดับ 2-3 รอบ อีกวันนึง สตาจ ใสR ไม่ถอย ใส่d ออกได้ แต่ วิ่งไม่ออก ใส่ R ถอยเข้าจอด

สาเหตแบบนี้ คืออะไรเหรอครับ อยากสอบถามก่อนไปร้านครับ
รถวิ่ง 2 แสนโล น้ำมันเกียร์ อยู่ ที่ 13000 โล

ขอบคุณมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host