"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city 2013 ไฟเอนจิ้นโชว์ครับ

สอบถามเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ผมใช้ city 2013 อยู่ครับ ผมใช้น้ำมัน E20 ครับ และก็ติดแก๊สด้วยครับ เรื่องมีอยู่ว่า วิ่งๆไป ถ้าเหยียบคันเร่งปกติเหมือนจะกดๆนิด วิ่งเป็น100 ไฟจะไม่โชว์ครับ แต่ถ้าขับๆๆไป โดยที่แตะคันเร่งเบาๆนิดๆ แช่ไว้วิ้งช้าๆ หรือรถลอยตัวแล้ว ผมกดคันเร่งแตะเบาๆค้างไว้ ไฟจะโชว์ขึ้นมาทันทีเลยครับ แล้วแต่จังหวะในการกดคันเร่งครับ ผมเช็ค obd ดูมันคำว่า ( Catalyst System Efficiency Below Threshold ) ผมลองแปลแล้ว คือ ( ประสิทธิภาพของระบบ ตัวเร่ง ปฏิกิริยา ต่ำกว่าเกณฑ์ ) ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ อุปกรณตัวไหนเสียหรือเปล่าครับ กรุณาช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่าลองเข้าศูนย์ดูให้เช็คดูครับว่าอันไหนเสีย แล้วค่อยออกมาซ่อมข้างนอก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Thank you for taking the time to talk about this; it's something I'm passionate about and would like to learn more about. The Gambling Myth of Betting Big To Win Big

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host