"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แง้ แอร์รั่ว เปลี่ยนไปตั้ง 9970 ที่ B quick

ท่านใดมีประสบการณ์ขอแชร์หน่อยคะ อยากฟัง ว่าทำไมมันแพงจัง จะแสนโลแล้ว มีอะไรที่มันเสื่อมอีกมี้ยคะ จะได้ทำใจ เตรียมตังค์กำเงินทัน ขอบคุณค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ท่านใดมีประสบการณ์ขอแชร์หน่อยคะ อยากฟัง ว่าทำไมมันแ ...
aimmagen โพสต์เมื่อ 31/1/2017 17:17

เอิ่บ ทำไมไปทำแอร์ที่ บีคลิกหล่ะครับ มันชอบบอกโน่นนี่เสีย จะทำแอร์ให้ไปร้านแอร์ครับ
หรือก่อนทำ มาโพสถามก่อนดีกว่าคราบ รถยังไม่แสนโลเลย แอร์ไม่น่าเสียครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใช่ครับน่าจะเข้าร้านแอร์  ซ่อมตรงจุดราคาถูกกว่าครับ

มีหลายคนโดนมาแล้วครับ ไม่เสียมันก็บอกว่าเสียเพื่อจะได้หากิน

พึ่งจะแสนโลแอร์ไม่น่าเสียเร็วแบบนี้นะ ถ้าพวกแอร์เสียเข้าร้านแอร์โดยตรงจะดีกว่าครับ

ตอบกลับ 1# aimmagen

อาการเป็นไงครับ แอร์รั่ว !! ไม่ถึงแสนโล ทำไมพังไวจัง

ขอโทษค่ะ ตอบช้า ตอนแรกรถแอร์ไม่เย็น ตอนเย็นยังเย็นอยู่เลย มาเช้าอีกวัน แอร์ไม่เย็น นึกว่าน้ำยาแอร์หมด (ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย) ไม่ได้ถามใครด้วย เพิ่งมาทำงานนี่ได้ปีกว่า ร้อนไม่ไหวละ นึกว่าเค้าคงเติมน้ำยาให้ เลยไปบีควิก เพราะมันเปิดหลังเลิกงาน เค้าก็เช็คดู

บอกว่า evaporator รั่ว น้ำยาแอร์มันเลยออกไปหมด ทำให้ไม่เย็น ถ้าจะซ่อมต้องเอารถมาทิ้งไว้ทั้งวัน แต่รถไม่ว่าง เราต้องใช้รถไปทำงาน เค้าบอกว่าค่าซื้ออิตัวนี้ใหม่ประมาน2พัน ไม่รวมค่าแรง เราถามค่าแรงเท่าไหร่ ไม่ตอบ เค้าก็เลยบอกว่าจะเติมน้ำยาแอร์ให้ แต่คงเย็นแปปเดียว แปปเดียวจริง ขับมายังไม่ถึงบ้าน ไม่กี่โล หายเย็นละ

แล้วอีกอาทิตย์ไปประชุม กทม. ทั้งอาทิตย์ ท่านแม่เลยจัดเลย ไปบีควิกอีกจังหวัดนึง เพราะบ้านกะที่ทำงานคนละจังหวัด อ่อ เรามีแต่แม่นะคะ ไม่ถงไม่ถาม โทรมาบอกว่า ค่าซ่อมหมดไปหมื่นนึง ทอนมาสามสิบ

กริ้ดดดดดดดแตก ทำไมแพงจัง นึกว่าคงไม่เกินสามสี่พัน แกบอกเค้าเปลี่ยนหลายอย่าง รังผึ้งข้างหน้าก็เสีย ค่าแรง1200 แม่จ้าว เดือนนั้นเลยไม่ได้เก็บตังค์เลย

เรื่องราวก็ประมานนี้ค่ะ

โดนไปเต็มๆล่ะครับ ถ้าเปลี่ยนแค่ตัว evap อย่างเดียวคงจ่ายแค่สองสามพัน นี่จับเปลี่ยนกระทั่งรังผึ้งเก็บทุกเม็ดจริงๆ
จะได้เก็บไว้เป็นประสบการณ์ครับ ว่ารถเสียอย่าเข้าซ่อมบีควิก

This is an outstanding blog. I'm serious. You have a lot of knowledge and enthusiasm for this topic. You also know how to rally people behind it, as evidenced by the responses. Making Good Money Out Of Baccarat

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host