"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามครับ

ผมไปเปลี่ยนพวงมาลัยแต่งมา แล้วมีปํญหาครับ คือ พวงมาลัยหนักมากเวลาหมุน ไฟแอร์แบ็คโชว์ตลอด
สาเหตุุเกิดจากอะไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมไปเปลี่ยนพวงมาลัยแต่งมา แล้วมีปํญหาครับ คือ พวงมา ...
aot31 โพสต์เมื่อ 17/1/2017 13:40

รถรุ่นไหนครับ บางรุ่นของ city เป็นพวงมาลัยไฟฟ้า อาจต่อสายหรือเซนเซอร์บางอย่างไม่ครบคราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

city 03 ครับ ผมเข้าไปหาข้อมูลในเว็บบอกว่า กรณีไฟแอร์โชว์ตลอดอาจเกิดจาก
ตลับสายแพรข้างใน หรือ เคเบิ้ลรีลอาจจะขาดหรือชำรุดจากการถอดก็เป็นไปได้ครับ
แต่เดี๋ยวรอผู้รู้ช่วยแนะนำอีกทีครับ

พวงมาลัยเจ้าปัญหาครับ คือใส่แล้วน่าขับครับแต่ ขับแล้วไม่สนุกครับ ถ้าไปแก้แล้วยังไม่หายหนัก
คงต้องกลับมาเป็นพวงมาลัยเดิมครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host