"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมวิ่ง 5x,xxx กม. ยังไม่ได้เปลี่ยนผ้าเบรกเลย เช็คดูก็ยังโอเคอยู่ยังหนาใช้ได้

ผมว่าถ้าศูนย์ไม่มั่วเปลี่ยน รถคุณเบรกติดนิดๆหรือเปล่า ถึงเปลี่ยนเร็ว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 3# veethep

ผมไม่ได้จะดิสเครดิตศูนย์นะครับ แค่จะบอกว่าถ้าอะไหล่บางตัวอย่างผ้าเบรกถ้าศูนย์จะเปลี่ยนต้องให้เขาบอกความหนาให้เรารู้ด้วยว่าหนาเท่าไหร่ ควรเปลี่ยนหรือยัง ปกติเขาเช็คผ้าเบรกจะเขียนความหนาผ้าเบรกให้ด้วยว่าเหลือความหนาเท่าไหร่

เพราะน้องผมเคยเข้าศูนย์เช็คเบรก ศูนย์บอกผ้าเบรกยังใช้ได้ คิดค่าเช็ค 3-4xx บาท พอออกจากศูนย์ไปเปลี่ยนยางที่ร้านยางสีเหลือง ถอดล้อจะเปลี่ยนยางบอกผ้าเบรกหมด ไปดูก็ใกล้หมดจริงๆ เลยสงสัยว่าก่อนหน้าศูนย์ได้ถอดล้อมาเช็คเบรกให้เราจริงรึเปล่า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host