"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถยนต์มีอาการเร่งไม่ขึ้น กระตุก ช่างแนะนำให้โอเวอร์ฮอล์เกียร์ดีไหมคะ

รถยนต์ CITY 2009ค่ะ ใช้งานมา 120000+ ไม่ได้ติดแก๊ส

ตอนนี้อาการคือตอนเช้าของทุกวันเวลาติดเครื่องยนต์พอเริ่มต้นขับไป รถมีอาการเร่งไม่ขึ้น และกระตุกตอนเร่งตลอด ขับไปสักพักขึ้นทางด่วน รอบวิ่งขึ้น 3000+ แต่ความเร็วได้แค่ 80/hr แค่เหยียบถึง 110/hr รอบขึ้น 3500-4000+ รู้สึกผิดปกติมากเลยเข้าศูนย์ไปดู ปรากฏว่าช่างให้คำแนะนำว่าน่าจะต้องโอเวอร์ฮอล์เกียร์ แต่ถ้าจอดทิ้งไว้แล้วตอนเย็นมาสตาร์ดใช้ใหม่รถไม่มีปัญหา ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นเคยเจอปัญหานี้บ้างไหมคะ รบกวนแชร์ประสบการณ์และวิธีแก้ปัญหาหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ได้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์กับกรองน้ำมันเกียร์รึยัง ถ้ายังลองเปลี่ยนก่อนครับ ใช้ไปแค่นี้เกียร์ยังไม่น่าเสีย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถยนต์ CITY 2009ค่ะ ใช้งานมา 120000+ ไม่ได้ติดแก๊ส

ตอนนี้อาก ...
papha โพสต์เมื่อ 8/12/2016 09:26

1.ตั้งวาวล์, ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ
2.เปลื่ยนกรองอากาศเครื่องยนต์ ล้างเซ็นเซอร์ AirFlow
3.ถ่ายของเหลว น้ำมันเกียร์+กรองน้ำมันเกียร์, น้ำมันเครื่อง+กรองน้ำมันเครื่อง
4.เปลี่ยนหัวเทียน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host