"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city 2012 มีเสียง และกลิ่นควันเข้ารถ

ขับรถแค่ผ่านกองไฟตามข้างถนน มีกลิ่นเข้าตัวรถแรงมาก ใช้ honda city2012 MT  ใครเป็นเหมือนกันบ้างมั้ยครับ แล้วพอมีจุดตรงไหนบ้างมั้ยครับที่ควันจะเข้า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขับรถแค่ผ่านกองไฟตามข้างถนน มีกลิ่นเข้าตัวรถแรงมาก  ...
kukguitar โพสต์เมื่อ 27/10/2016 23:20

เข้าตรงช่องแอร์อ่ะครับ ลองตรวจสอบว่าได้ปิดตัวรับอากาศจากภายนอกสนิทหรือยังครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เคยลองดูแล้วครับก็ปดปรกติอยู่ครับ  ว่าจะลองหาอะไรลองปิดไปเลยไม่รู้จะีรึป่าว

ตรวจดูปุ่มตรงช่องแอร์ว่าปิดสนิทหรือเปล่า ลองเปิดแล้วปิดใหม่ดู
แต่ถ้าจะปิดช่องไปเลยก็ไปให้ร้านแอร์ปิดให้ได้ครับ

รถหลายปีแล้ว วัสดุที่ปิดช่องลมจากภายนอกเข้ารถ (พวกฟองน้ำหรือยาง) เริ่มเสื่อม ไม่สนิท ทำให้กลิ่นภายนอกเข้ามาได้ แม้ตำแหน่งปุ่มในรถจะปิดอยู่ก็ตาม

เข้าศูนย์ เขาก็จะเปลี่ยนแผ่นตัวนี้ให้ แต่ค่อนข้างแพง ร้านแอร์น่าจะทำได้ครับ
DVM, PhD (OSU)

Without a question, this is a wonderful post, and after reading it, I gained a great deal of knowledge. Best of luck. The Successful Gambler

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host