"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รบกวนสอบถามหน่อยครับ honda city 2003 น้ำในหม้อน้ำ ยุบ

honda city 2003 น้ำในหม้อน้ำ ยุบ ทั้งที่เพิ่งเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ มีน้ำออกที่ปลายท่อไอเสียตอนสตาร์เครื่อง
แต่น้ำในหม้อน้ำสำรองเต็ม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น้ำหม้อน้ำยุบ   มีระยะเวลาไหมครับ  เช่นเติมเต็มเอาไว้แล้วหนึ่งอาทิตย์มาดู  มันแห้งไปกี่ลิตร  หรือกี่ขวดกระทิงแดง  พอจะบอกเป็นปริมาณได้ไหม   แล้วมีน้ำหยดใต้เครื่องกี่จุดลองสังเกตุดู    ถ้าระยะปกติประมาณ 2 ฟุตจากหน้ารถ ก็จะมีแต่น้ำแอร์หยดปกติ  แต่ถ้ามีหยดตรงจุดอื่นด้วยก็แสดงว่าสายยางท่อน้ำมันอาจจะแตกลายงาได้ ซึ่งถ้าแตกลายงาเราอาจจะมองยากหน่อย  ช่างทั่วไปอาจจะต้องใช้pressure อัดถึงจะเจอรอยรั่ว    หรือไม่ก็จุกระบายน้ำหม้อน้ำบิดไว้สนิทดีหรือไม่         เรื่องสตาร์ทแล้วมีน้ำออก   แสดงว่ารถมีการเผาไหม้ที่ดีอยู่ครับ  เพราะของผมก็มีน้ำออกเหมือนกัน  ประมาณว่ามันพ่นน้ำเป็นเม็ดๆๆออกมา  แต่ไม่นานก็หมด   ส่วนมากจะมีตอนที่เราสตาร์ทรถใหม่ๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

2 วันเติมครั้งประมาณเกือบครึ่งลิตร  ครับ

รั่ว หรือ ซึม แน่ ๆ ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host