"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามหน่อยครับ Honda city 03 ผมไม่แน่ใจเป็นเพราะกล่อง ECU หรือเปล่า เพราะรัน check code แล้วโชว์ ERROR: P1352

ใครพอทราบปัญหาไหมครันบ สอบถามหน่อยครับ Honda city 03 ผมไม่แน่ใจเป็นเพราะกล่อง ECU หรือเปล่า เพราะรัน check code แล้วโชว์ ERROR: P1352 ครับ หรือเกียวกับเรื่องสายไฟ หรือปลั๊ก ไม่ดีหรือเปล่า  เนื่องจาก ตอนนี้บางครั้งไฟหน้าปัดเรือนไมล์จะโชว์ F ความเย็น หรือ engine โชว์ ประมาณ 1-2 นาที  แต่จะไม่โชว์พร้อมกันและ จะหายเอง หรือบางครั้ง เมื่อโชว์แล้วเครื่องดับเลยครับจอดรถอยู่ หรือรอบเดินเบา สตาร์ทไม่ติด ต้องรอซักครู่  แล้วสตาร์ทไหม่ ครับ ถึงจะได้.. มีวูปๆ บ้างบางครั้ง แบบกระตุก เหมือนน้ำมันไม่ลง 60-80 กม./ชม แต่สั้นๆ แล้วก็หายไป
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Email do_ramon1@hotmail.com
-------------------

พบปัญหาแล้วครับ หาข้อมุล ไปเรือย สอบถามท่านผู้เชียวชาญ google และ กูรู  แนะนำให้ดู ปลั๊กคอยล์จุดระเบิด และสาย สุดท้ายพบจริงๆ ครับ ปลั๊กคอยล์จุดระเบิด หลุดมา 1 หัว ห้อยอยู่ เพราะหัวแตก ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Email do_ramon1@hotmail.com
-------------------

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host