"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

กันชนหน้าอ้า (มีรูป) รบกวนข้อคำแนะนำหน่อยค่ะ

กันชนหน้าฝั่งคนขับมันอ้าตามรูปค่ะ เคยชนกับฝาท่อน้ำ กันชนไม่ได้เป็นอะไร เปลี่ยนแค่สเกิร์ตหน้าอย่างเดียวเพราะแตกเมื่อปีที่แล้ว  ช่างที่ศูนย์ฮอนด้าบอกว่า พลาสติกมันเสียรูป ต้องเปลี่ยนกันชนใหม่อย่างเดียวเลย ไม่อย่างเปลี่ยนใหม่เพราะเสียตังค์เยอะและกันชนไม่ได้เป็นอะไร รบกวนสอบถามหน่อยค่ะว่า พอจะมีทางแก้ไขได้บ้างมั้ย มันเพิ่งจะอ้าออกช่วง 2 เดือนนี่เองค่ะ
(ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นเพราะกิ๊บล๊อค อยู่เชียงใหม่ค่ะ ถ้ามีอู่ซ่อมช่วยแนะนำให้หน่อยนะค่ะ )
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กันชนหน้าฝั่งคนขับมันอ้าตามรูปค่ะ เคยชนกับฝาท่อน้ ...
aonkanlaya โพสต์เมื่อ 29/8/2016 18:15

หน้าจะหูยึดกันชนขาดครับ แก้แบบใช้งานไปได้ โดยถอดน๊อตใต้ซุ้มล้อหน้าให้หลวมๆ มีตัวเดียวตรงใต้เฟนเดอร์หน้า แล้วตบกันชนเข้าไปกดให้แน่ๆขันน๊อตอัดเข้าไปก็ได้แล้วครับ
แต่ถ้ากันชนมันเสียรูปจริงๆให้ต้มน้ำร้อนเดือดๆ ราดบริเวณที่เสียรูปครับเดียวก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองหาอู่ถอดแล้วประกอบใหม่ครับ ถ้ายังไม่หายก็รอให้เกิดการชนอีกครั้งแล้วค่อยเครมทั้งกันชนครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host