"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

####แอร์ ซิตี้ ปี 2009 ไม่เย็น มีแต่ลมออกมา###

รถยนต์ฮอนด้า ซิตี้ ปี 2009 ครับ เปิดแอร์แล้วไม่มีความเย็นออกมา มีแต่ลมพัดออกมา
ก่อนหน้านี้ 2 เดือน ไปล้างแอร์ ช่างแนะนำว่า ชุดครัช คอมพ์แอร์ จะไปแล้ว เขาแนะนำ
ให้เปลี่ยน ราคา 2,000฿ รวมค่าแรงแล้ว

อยากจะเรียนสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่มีความชำนาญในด้านนี้แนะนำทีครับ
ถ้าจะเปลี่ยนชุดครัชคอมพ์ ราคานีแพงไหมครับ?? แล้วถ้าจะเปลี่ยนควรใช้ชุดครัชคอมพ์ยี่ห้ออะไรดี?
ถ้าเราจะดูว่าชุดครัชคอมพ์แอร์ ที่เปลี่ยนเป็นของแท้ มีจุดสังเกตตรงไหนบ้างครับ??

ปล. มีร้านนึงแนะนำรุ่น TRSE07 แต่สำหรับรถปี 2006 ใช้ร่วมกันได้ไหมครับ??
เห็นรถ Civic ก็ใช้รุ่นนี้

ขอบพระคุณทุกท่านครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่ต้องคิดไรมากครับของแท้ไม่แท้อะไหล่ตัวนี้ 1300 บาท แท้ไม่แท้ไม่มีผลอะไร  ถ้าเขาทำ 2000 ก็ไม่ถือว่าแพงไปหรอกครับ ทำเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองเช็ค คอยเย็น ดูยังครับ ว่ารั่วหรือป่าว ผมเคยประสบกับตัวเองคือ b quick จะล้างตู้แอร์ โดยเครื่องมือพิเศษของเขา
ผมก้เลย ถามว่าถ้าล้างแล้วแอร์ไม่เย็น ผมเสียตังค์ฟรี ใครรับผิดชอบ สุดท้ายยอมเอากล้องมาส่องให้ผม .....เจอคอยเย็นรั่วบริเวณด้านล่าง เนื่องจากน้ำขังแล้วทำให้ผุ .....สุดท้ายเปลี่ยนคอยเย็น ....จบครับเย็นเหมือนเดิม /คอมแอร์ไม่น่าพังง่ายๆ นะครับ รถผมปี 06 เปลี่ยนคลัชแค่ชุดเดียว 2 แสนกว่าโล ครับ แอร์ยังเย็นจนหนาวครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host