"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถเครื่องสั่น

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/8/2016 11:25 โดย beerbk2016

มีอาการเครื่องสั่นเป็นบางครั้ง(ตอนจอด) แต่ไม่ถึงดับ แต่รู้สึกได้ว่าสั่น รอบเดินเบาอยู่ประมาณ600 คอมแอร์ทำงาน+มาประมาณ700 แล้วรู้สึกว่าเวลาใช้รถในเมืองจะเกินน้ำมันมากว่าปกติ (ผมเคยเปิดฝากระโปรงรถ แล้วจับเครื่องรู้ว่าเครื่องสั่น รถวิ่ง100000 โล ยังไม่ได้เปลี่ยนกรองเบนซิน ขอบคุณคับ)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หัวเทียนหรือเปล่าคับ เคยเปลี่ยนแล้วดีขึ้น
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

คงต้องเช็คหัวเทียน คอย ล้างลิ้นปีกผีเสื้อด้วยก็ดี
กรองเบนซินก็ได้ระยะเปลี่ยนแล้วด้วย

ขอบคุณคับ หัวเที่ยนเคยเปลี่ยนแล้ว ล้างลิ้นแล้วคับ ยังไม่ดีขึ้น

ไฟ engine โชว์ไหมครับ / ลองดูชุดมอเตอร์คุมรอบเดินเบาครับ

ตอบกลับ 5# OHO555

ไม่ขึ้นคับ

1] ถ้าสั่นตอนเกียร์ 1 โดยเฉพาะตอนเช้าๆ อาจจะต้องตั้งวาล์วใหม่ครับยิ่งรถใช้แก๊สเครื่องร้อนกว่าปกติการตั้งวาล์วประมาณ 50000 km ต่อครั้ง

2] ถ้าสั่นที่มาจากหัวเทียนส่วนใหญ่เท่าที่ผมสังเกตอาการสั่นจะเสม่ำเสมอครับ มันก็ปกติที่มันต้องได้เวลาเปลี่ยน

3] ถ้าสั่นที่ความเร็วใดความเร็วหนึ่งยกตัวอย่างวิ่ง 100 ปกติพอแตะ 120 พวกมาลัยสั่นยางเต้น อันนี้ถ่วงล้อให้สมดุลก็หาย

1] ถ้าสั่นตอนเกียร์ 1 โดยเฉพาะตอนเช้าๆ อาจจะต้องตั้งวาล์วใหม่ครับยิ่งรถใช้แก๊สเครื่องร้อนกว่าปกติการตั้งวาล์วประมาณ 50000 km ต่อครั้ง

2] ถ้าสั่นที่มาจากหัวเทียนส่วนใหญ่เท่าที่ผมสังเกตอาการสั่นจะเสม่ำเสมอครับ มันก็ปกติที่มันต้องได้เวลาเปลี่ยน

3] ถ้าสั่นที่ความเร็วใดความเร็วหนึ่งยกตัวอย่างวิ่ง 100 ปกติพอแตะ 120 พวกมาลัยสั่นยางเต้น อันนี้ถ่วงล้อให้สมดุลก็หาย

ปล.ระบบกรองต่างๆก็มีผลเยอะครับดูแลรักษาให้ได้ตามระยะจะดีกว่า

ผมเคยเป้นนะ คับตอนจอดรถเครื่องสั่นมากเหมือนจะดับ เเต่ไม่ดับ
พอดีไปเปลียนหัวเทียน ช่างบอก ว่าหัวเทียนมันหลวมขันไม่เเน่นคับ พอขันให้เเน่น หายเลยคับเครื่องสั่น

I came all over your blog while doing some research for a project I'm working on. Nice strategy for the future; I'll be bookmarking your entire rises right away. How to Win Just Like the Professional Online Gambler

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host