"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

CITY ZX ปี 06 ไฟความร้อน H กระพริบ โชว์

ขอคำแนะนำด้วยครับ  ไฟความร้อน  H ขึ้นเตือนเป็นบางครั้ง
เบื้องต้นได้ทำการเปลี่ยน เทอร์โม และ วาล์วน้ำ อาการยังไม่หาย ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

พัดลมไฟฟ้า พี่ทำงานปรกติไหม ครับเช็คยังครับ....
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ก็น่าจะเป็นที่มอเตอร์พัดล้มหม้อน้ำนะครับ มันทำงานบ้างไม่ทำบ้าง แสดงว่ามันหยุด ความร้อนเลยโชว์

ตอบกลับ 2# OHO555

พัดลมทำงาน ปกติ ครับ

ตอบกลับ 3# noth1

ขอบคุณครับ
พอที่จะแนะนำวิธีการ ตรวจสอบ ว่า พัดลม ทำงาน บ้าง ไม่ทำงาน บ้าง ได้ไหมครับ

เคสผมเพิ่งเจอครับ  City 2004  เจอมอเตอร์พัดลม(ตัวซ้าย)  ไม่ทำงานครับ  รถติดๆ อยู่บน พหลโยธิน อยู่ๆ ขึ้น H กระพริบๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host