"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

CITY ZX ปี08 มีอาการแปลก ๆเกี่ยวกับเกียร์

รบกวนขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมใช้ CITY ZX ปี 08 VTEC ปัจจุบันวิ่งมาได้ประมาณ 170,000 โล
หลังๆมานี่รถมีอาการ 2 อย่างครับ
1) ตอนถอยหลังอาการเป็นบางครั้ง พอรถถอยไปสักพักมีอาการสะดุดแรงมาก เหมือนรถกระแทกอะไรเลย ปกติก็จะตกใจเหยียบเบรคแต่พอปล่อยเบรครถก็ถอยได้ปกติ เป็นไม่บ่อยมาก

2) ปัจจุบัน ตอนวิ่งเกียร์ D ที่ความเร็วไม่สูงหนัก หากปล่อยคันเร่ง เครื่องเหมือนจะเปลี่ยนเกียร์ลงแปลกๆ คล้ายๆ เครื่องหน่วงให้รถช้าลงด้วย (ปกติ ความเร็วจะค่อยๆ ลดลงเอง)

เอารถเข้าศูนย์ตามระยะเลยครับ เข้าใจว่าเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ไปแล้วตอน160,000 หรือ 170,000

อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ พี่เบ็น
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host