"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สุดยอดครับ ว่าแต่แกะโคมออกยังไงครับ เห็นเค้าบอกว่ามันแกะยากกว่าโคมไฟหน้ามาก
มันไม่มีกาวขั้น มันเป็นแบบยาติดเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ  foreverjuk

ก็ปกตินะคับ ผมใช้ไดร์เป่าร้อน ค่อยๆแ ...
ANUCHAR โพสต์เมื่อ 18/7/2016 09:26

ผมส่งโคมไฟท้าย City 2012 ไปทำ(แต่งไฟ)  เค้าบอกมางี้คับ ของกลับมารอยแงะรอบๆอย่างกับแกะ HDD External หรือว่าเป็นเพราะเค้ารีบกับงานหรือไม่ ก็ไม่รู้นะ รู้แต่ว่า เอ่อ รับไม่ได้ ถ้าแกะเองเป็นคงจะทำเหมือน
จขกท.   เห็นในเพจนี้เค้าใช้เวลาแกะ 3ชม.ยังไม่เสร็จ  ร้านรับทำก็คงไม่ปราณีตขนาดนี้
http://www.civicesgroup.com/forum/topic27750
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ  foreverjuk

ทำออกมาแล้วเป็นยังงไงบ้างคับ
อยากดู ...
ANUCHAR โพสต์เมื่อ 19/7/2016 08:06

ที่ออกแบบไว้และอยากได้

ที่ทำเสร็จ

ถ้าทำออกมาจากโรงงาน คงจะสวยน่าดู แต่ได้แค่หวัง เพราะไม่มีโรงงานไหนออกแบบได้อย่างนี้

สไตร์เหลือน City2014 เลยครับ แต่นั่นเป็นแบบเส้นบาร์

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host