"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปัญหา Honda city 2012 ติดแก๊ส รอบเดินเบามากเวลาเครื่องเย็น แต่ถ้าร้อนแล้วปกติครับ

Honda city 2012 ติดแก๊ส พบปัญหาครับ
ปัญหาคือ สตารท์ตอนเครื่องเย็น พบว่ารอบเดินเบามากยังกะจะดับ ถ้าออกรถเลยจะดับทันที ต้องรอสักพักให้เครื่องร้อน แล้วอาการจะหายไป

ทดลองวิ่งน้ำมันอย่างเดียวสองอาทิตย์ ก็ยังพบปัญหาเหมือนเดิม เข้าศูนย์แก๊ส และศุนย์มาตรฐานก็หาไม่เจอ ไม่รู้ว่าปัญหาเกิดจากอะไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปัญหานี้แก้ง่ายครับคือต้งปรับตั้งวาล์วใหม่และทำความสะอาดปีผีเสื้อก็เป็นปกติแล้วครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
รับปรึกษาปัญหาและซ่อมรถเก๋งฮอนด้าทุกรุ่นประสบการณ์หัวหน้าศูนย์บริการฮอนด้าขอนแก่นมากกว่า15ปีพร้อมรับประกัยงานซ่อม 081 0584 750 ช่างไก่

ตามด้านบนเลยครับ หากใช้ถึงแสนโลแล้วดูหัวเทียนด้วยว่ายังดีไหม น่าจะถึงเวลาเปลี่ยนแล้วครนับ

ของผมเป้นเหมือนกัน ลองตั้งวาลแล้วไม่หายครับ ล้างปีกไม่หาย ผมว่าสรุปทางแก้คือสตาทรอให้เดรื่องร้อนแล้วค่อยออกตัวครับเพราะแก้ไม่หายสักทีี

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host