"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city04 vtec มีเสียงดึงกึกๆ ที่ห้องเครื่องเวลาออกตัว

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/6/2016 11:17 โดย Kuneeo

ผมซื้อรถมือสองมาครับ เลขไมล์180000 ใช้มาตอนแรกๆไม่มีเสียงครับ ใช้มาได้ประมาณ1เดือน
เปลี่ยนบูชปีกนกล่าง+ลูกหมากปีกนกล่าง เกิดเสียงกึกๆ เวลาออกตัวตอนใส่ เกียร์ D และเกียร์R พอขับได้สักพักเสียงหายครับ
รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยครับ ตอนนี้เครียดมากเลยครับ แก้ยังไงก็ไม่หาย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองไปเช็คยางรองแท่นเครื่องใต้แบตเตอรี่ดูับ  ตัวนั้นถ้าฉีกขาดจะมีผลกับการสั่นมาก  ตอนเข้าเกียร์หรือถอยจะเห็นชัดเจน  แต่ถ้าขับออกตัวไปแล้วจะไม่เกิดอาการ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ เป็นที่ยางรองแท่นเครื่องจริงด้วย เปลี่ยนแล้วหายสั่นเลยครับ

เปลี่ยนมาเท่ารัยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host