"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

คอนโซลหน้ามีเสียงดังเวลาวิ่งพื้นขรุขระ ควรเช็คจุดไหนครับ

รถผมปี 2012 คอนโซลหน้า มีเสียงดังเวลาวิ่งบนพื้นถนนที่ไม่เรียบสนิทครับ

มันจะดึง แกรกกก แกรกก แกรกกกกก ผมพยายามฟังมันค่อนไปทางซ้ายเสียมากกว่าทางขวา

ผมเคยหาข้อมูลมา หลายท่านบอกว่าเป็นที่สายอะไรสักอย่าง มันไปตีกับตู้แอร์ ซึ่งผมลองถอดเก๊ะใส่ของออกมา

แล้วลองขับรถไปเรื่อยๆให้อีกคนช่วยดู มันก็ไม่ใช่ตรงจุดนี้ครับ สายทุกอย่างอยู่นิ่งสนิทดี ไม่ได้โยกอะไร

ตอนนี้มึนตึ๊บเลยครับ ควรจะเช็คจุดไหนเป็นพิเศษบ้างครับ

เคยให้ช่างศูนย์ดูแล้ว  1 ครั้ง เค้าบอกบุอะไรที่กันเสียงให้สักอย่าง พอมาขับถนนเส้นที่เค้าทำรถไฟฟ้า ก็เรียบร้อย... กลับมาดังเหมือนเดิมครับ ถนนมันพังหมดแล้ว

ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นทุกคันคับเสียงนี้มันติดชารืท มาทุกรุ่น ตัวใหม่ 2016 ก้ตัง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่มีจุดที่จะแก้ได้เลยเหรอครับ ขับรถไม่มีความสุขเพราะมันดังเข้าขั้นรำคาญมาก

เข้าศูนย์ไปแก้มาแล้วนะครับ ช่างบอกว่าแก้สายไฟตรงหลังวิทยุ

ลองวิ่งมา 1 วัน เสียงหายไปแล้วครับ ยังไม่รู้จะกลับมาดังอีกไหม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host