"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รบกวนถามเรื่องล้อแม็กเป็นรอยค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31/5/2016 16:53 โดย Nclooney

คือไม่เคยขับไปเบียดฟุตบาทเลย พอไปเข้าศูนย์เช็คระยะที่ผ่านมาออกมาเจอล้อเป็นแบบนี้ เลยไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร เป็น 2 ล้อเลย
1 มีคนบอกว่าเกิดจากการกร่อนของสุนัขที่ฉี่ใส่ มันสามารถเป็นได้ขนาดนี้เหรอคะ เพราะเราก็เอาน้ำราดทุกครั้งที่มันฉี่ (ก่อนเข้าศูนย์ไม่ได้ดูว่าเป็นมาก่อนหรือเปล่า)
2 เกิดจากความผิดพลาดของศูนย์ในการสลับล้อ ตอนไปเช็คระยะ? แต่ไม่ได้อยากโทษศูนย์นะคะ เพราะเราก็ถามศูนย์ว่าใบที่เช็ครับรถว่ามีตำหนิอะไรไหมก่อนเข้ารับบริการ ในใบบันทึการรับรถมันมีระบุตรงล้อนี้ด้วยเปล่า ถ้ามีจะได้รู้ว่าเป็นมาจากบ้านก่อนหน้านี้

ข้อที่ 1 ความเป็นไปได้มากไหมคะว่าสุนัขฉี่จะทำให้ล้อกร่อนแบบนี้ ซึ่งถึงเรายังไม่ได้ล้างตอนนั้น ก็เอาน้ำราดตลอด
ข้อที่ 2 ความเป็นไปได้ไหมที่เกิดจากศูนย์ว่า การสลับล้อทำให้เป็นรอยแบบนี้เลยเหรอ

ปล โทรไปถามช่างที่ศูนย์ขอดูใบบันทึกรอยตำหนิก่อนรับรถเช็คระยะ ช่างบอกน้องหาไม่เจอไม่รู้เอาไปไว้ที่ไหน

*** รูปล่างสุดเป็นรูปล้อปกติที่ไม่เป็นอะไร ยังดูใหม่อยู่เลย หวังว่าทางศูนย์ไม่เอาล้อเราไปสลับกับใครนะ เศร้าจัง

***พี่ๆเพื่อนๆมีร้านซ่อมแนะนำไหมคะ อยู่ย่านบางนา ศรีนครินทร์ อุดมสุขค่ะ ราคาไม่แพง
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/6/2016 07:10 โดย SoDaZaaaaa

คือไม่เคยขับไป ...
Nclooney โพสต์เมื่อ 31/5/2016 16:34 [/quote]
เป็นไปได้มากครับ
1.เกิดจากฉี่สุนัข มันเป็นกรด ถึงจะเอาน้ำราดแล้วก็ตาม
2.น้ำขังบริเวณดุมล้อเนื่องจากการลาดน้ำ ต้องเป่าให้แห้งเช็ดให้แห้งด้วยครับ
แนะนำร้านทำสีล้อ นุแม๊กซิ่ง อยู่เทพารักษ์ ซอย8 พี่เขาบริการเป็นกันเองมากครับ ขอบ15 ทำสีล้อละ 400-บาท
โทร 089 074 6888 ครับ
ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ แค่เคยเอาล้อมาทำสีที่ร้านนี้ครับ จากคำบอกเล่าของขาซิ่ง อิอิ
ปล.รูปสุดท้ายจะเห็นพองๆ เด๋วก็ล่อนออกมาครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/6/2016 07:19 โดย SoDaZaaaaa

เป็นไปได้มากค ...
SoDaZaaaaa โพสต์เมื่อ 1/6/2016 07:18

ตามนั้นคราบ

ดูจากรอยแล้ว น่าจะเกิดจากฉี่สุนัข เพราะรอบๆมันจะยุ่ยๆ เปลื่อยๆ
ถ้าเกิดจากการขูดขีดจากฝีมือคนมันจะเป็นรอยอีกแบบนึง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/6/2016 08:50 โดย Nclooney

ขอบคุณพี่เบน และพี่ๆทุกคนมากนะคะ แอบถามเพิ่มเติม ถ้าทำสีใหม่เคลมประกันได้ไหมคะ ที่ศูนย์จะทำได้ไหมคะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/6/2016 08:50 โดย Nclooney

ขอบคุณพี่เบน แล ...
Nclooney โพสต์เมื่อ 5/6/2016 08:48

ถ้ารถยังอยู่ในประกัน เครมได้แต่ต้องออกค่าใช้จ่ายครึ่งหนึ่งของราคาเครม เพราะปัญหาเกิดจากการใช้งานของเราเอง ซึ่งแพงกว่าที่เราเอาไปซ่อมเองอีกครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host