"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รบกวนสอบถาม ซิตี้03ไฟหน้าไม่สว่าง

ผมใช้ซิตี้03 ฟิล์ม80 ไฟหน้ารถไม่สว่างเลยครับแก้ไขอย่างไรดี ตอนขับผมลองเทียบไฟกับรถคันอื่นดูแล้วนะทำไมเราเห็นไฟรถคันอื่นสว่างกว่าไฟรถตัวเอง ลองเปลี่ยนหลอดสองครั้งแล้วเหมือนเดิม ท่านไหนเคยแก้หรือเคยเจออาการนี้ มีวิธีแก้ไขหรือแนะนำไหมครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สภาพโคมไฟใส หรือขุ่นครับ ถ้าขุ่นไปหาร้านขัดให้ใสก่อน   หลอดไฟใช้ของแท้หรือปล่าว  ถ้าไม่ใช่ผมแนะนำไปซื้อของแท้มาใช้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/5/2016 11:29 โดย SoDaZaaaaa
ผมใช้ซิตี้03 ฟิล์ม80 ไฟหน้ารถไม่สว่างเลยครับแก้ไขอย่า ...
ppiinnkk โพสต์เมื่อ 23/5/2016 19:40

หน้าจะเป็นที่ติดฟิล์มบานหน้ามืดไปหรือป่าว80%เลย ลองเปลี่ยนเป็น 40หรือ 60% ดูครับ
ถ้าโครมเหลืองแล้วขัดก่อนครับคู่ละ 800-1000 บาท แต่ถ้าไม่เหลือง
แนะนำไปซื้อหลอดอัพเกรดใส่ Osram nightbreaker plus 60/55W ขั้ว H4 800-1000 บาท
หรือ เปลี่ยนใส่เลนส์โปรเจคเตอร์ 3500-4000 บาท ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host