"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[รบกวนสอบถาม] มีใครเคยใช้ยางจีน ไต้หวัน อินโดกันมั่งปะคะ มันดีไหม๊คะ ???

ถามผู้รู้หน่อยค่ะว่าพวกยางจีน ไต้หวัน อินโดพวกนี้มันดีปะคะ คือกะว่าถ้างบไม่พอสอยพวก บริดสโตน โยโกฮาม่า ดันลอป ก็อยากลองเกรดลองลงมาแบบพวกนี้ดูค่ะ ยางเกรดนี้มันใช้ได้นานไหม๊ จะบวมและระเบิดอย่างที่เค้าบอกจริงไหม๊คะ ใครที่มี ปสก ตรงมาให้ข้อมูลเลยจะขอบคุณมากๆๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถามผู้รู้หน่อยค่ะว่าพวกยางจีน ไต้หวัน อินโดพวกนี้มั ...
Hataikarn โพสต์เมื่อ 30/3/2016 09:42

โดยทั่วไป ก็ใช้ได้ดีระดับนึงนะครับ แต่อายุการใช้งานอาจสั้นกว่า เช่น เสียงดังเร็วกว่า สึกเร็วกว่า รีดน้ำได้ไม่ดี เหมือนยางยี่ห้อดี ๆ  คราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าเล่นพวกนี้ไม่ลองของมาเลเซียบ้างละครับเผื่อเป็นทางเลือกอีกอย่าง
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ใครยังไงไม่รู้นะ แต่ผมคนนึงอ่ะไม่กล้าใช้ยางโนเนม บอกตรงๆห่วยแตกเกิ๊นนน ประสบการณ์อาจไม่ได้เกิดกับผมโดยตรง แต่มันเกิดกับคนใกล้ตัวผม แค่นี้ก็เห็นชัดแล้วว่าชีวิตนี้ไม่เอาชีวิตมาเสี่ยงง่ายๆแบบนี้แน่

Bridgestone ,yokohama ,dunlop เค้าก็มีให้เลือกใช้หลายรุ่นอยู่นะ ลองดูก่อนดีกว่าครับ ส่วนตัวผมเคยใช้มาทั้ง 3 ยี่ห้อแล้ว ราคาก็ไม่แพงกว่ายางจีนสักเท่าไหร่นะครับ

ถามผู้รู้หน่อยค่ะว่าพวกยางจีน ไต้หวัน อินโดพวกนี้มั ...
Hataikarn โพสต์เมื่อ 30/3/2016 09:42

จาก ปสก.รถเพื่อนและใช้ยางมาหลายยี่ห้อ ผมว่ายางจีนห่วยมาก รถเพื่อนใช้ยางจีน พึ่งเปลี่ยนมา ปียังใหม่ใข้มา1ปี ข้างนอกที่มองด้วยตาดอกยังหนาและดอกยังนุ่ม แต่ข้างในแก้มยางดันฉีกเป็นเส้นลอกๆจนรั่วครับ เทียบกับผมซึ่งใช้ บริสโตนปีเดียวกัน วิ่ง 5 ปียังไม่มีอาการ แค่ดอกยางเริ่มแข็งครับ
บริสโตน มิสลิน ดันล็อป ยางราคา2000กว่าๆก็มียางขนาดเดิมติดรถนะครับ ลองสอบถามที่ร้านดู หรือจะหายางมือสองถอดจากป้ายแดงก็ได้ตามเว็ปถูกด้วย แต่ถ้าร้านแพง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/4/2016 21:46 โดย Johnwick

ไปเจอในพันทิพมาขนาด maxxis ยังขนาดนี้เลยแล้วนับอะไรกับเกรดที่ต่ำกว่านี้ เหอๆ

เชื่อว่า จขกท ได้ลองเปลี่ยนมาใช้ยางคุณภาพดีๆ แล้วจะเห็นความแตกต่างชัดเจนครับ แล้วถ้าไม่ไหวจริงๆ ส่วนใหญ่ก็โปรโมชั่นให้ผ่อน 0% นะครับ :D

กรดแบบนี้ของไทยก็มี ดีสโตนก็พอใช้ได้ครับ แต่ได้สักระยะเสียงเริ่มหอนดัง ถ้ารับได้ก็จัดไป

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host