"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รอบเครื่องไม่นิ่ง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/3/2016 12:27 โดย FJAK

สวัสดี สมาชิกทุกท่านครับ  
รถผมมีปัญหา  ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ตั้งวาล์ว แล้วรอบค้าง ประมาน1500 รอบ แล้วค่อยๆลงมา800 ครับ  ระหว่างขับเร่งเครื่องขั้นไปแลวผ่อนคันเร่ง รอบตกลงมาแล้วก้ขึ้นอรกนิดนึง (สังเกตุจากเกจวัดรอบ) ซึ้งก่อนที่จะตั้งวาล์ว ล้างลิ้น รอบเครื่องปกติครับ  แต่จะมีอาการคล้าเครื่องสะดุดนิดนึงครับ แต่รอบ้ครื่องไม่สวิงแบบนี้ครับ  รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ  ลืมแจ้ง รถปี2012 ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไปรีเซ็ทกล่องครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ต้องทำยังไงครับช่วย แนะนำด้วครับ ขอแบบละเอียดนิดนึงครับ  ขอบคุณครับ

เช็คหัวเทียนด้วยคับผม ถ้าวิ่งมาจะครบแสน เปลี่ยนก่อนเลยก็ดิ

แนะนำใช้ของ ฮิดิเดียม หัวละ 450-550 บาท  

ยกชุดเลย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host