"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ทำสีแถบข้างที่เปิดประตูด้านใน

สอบถามว่ามันสามารถเปลี่ยนใหม่หรือทำสีได้มั๊ยครับ ทั้ง 4 ด้านเลย City 09 ครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/3/2016 21:42 โดย yayabe

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/3/2016 21:41 โดย yayabe

ของผมเคยโดนน้ำหอม เลยเอาไปหุ้มเคฟล่า ข้างละ 100 บ. (รูปแทน)
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# yayabe

มีร้านแนะนำมั๊ยครับ กะลังดูว่าจะเปลี่ยนอันใหม่เรยหรือไปทำดี หาราคาไม่ได้เรยว่าเปลี่ยนกี่บาท

สอบถามว่ามันสามารถเปลี่ยนใหม่หรือทำสีได้มั๊ยครับ ท ...
boatie โพสต์เมื่อ 28/3/2016 16:09

ทำสีได้ครับ แต่ต้องขัดของเก่าออก แล้วพ่นสีรองพื้นพลาสติกทับอีกครั้ง ก่อนพ่นสีที่เราต้องการทับอีกที แล้วพ่นเคลียร์เคลือบอีกรอบครับ(สีกระป๋องละ75x3=225-)
หรือเอาไปหุ้มสติ๊กเกอร์เคฟล่า (ข้างละ200x4=800-)

ตอบกลับ 4# SoDaZaaaaa

ขอบคุณครับ เด๋วลองตัดสินใจดูว่าจะทำแบบไหนดี

ของผมก็เป็นครับ ตอนนี้เอาสติ๊กเกอร์เคฟล่าแปะไว้

จะแกะออกมาทำสีเอง ก็ดันแกะไม่เป็น

ใครมีวิธีแกะบอกด้วยครับ

ตอบกลับ 6# satapop
แกะก็ต้องรื้อประตูอะครับ ดูวิธี DIY เกี่ยวกับการติดลำโพงก็ได้ เพราะก็ต้องรื้อประตู

ตอบกลับ  satapop
แกะก็ต้องรื้อประตูอะครับ ดูวิธี DIY เกี่ ...
foreverjuk โพสต์เมื่อ 1/4/2016 10:38

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host