"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถ้าเปลี่ยนผ้าเบรค

ถามหน่อยคับ เปลี่ยยผ้าเบรคนอกศูนย์ราคาถูกกว่าในศูนย์ราคาถูกกว่าเยอะไม๊คับ (ใช้ซิตี้ ปี 2015 ยังอยู่ในประกัน) แต่เห็นเพื่อนบอกถูกกว่า ใครพอรู้บอกทีคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วแต่ยี้ห้อคับ แต่ในราคาเปลี่ยนศูนย์ ได้ข้างนอกที่ผ้าเบรคเกรดดีกว่าแน่นอน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถามหน่อยคับ เปลี่ยยผ้าเบรคนอกศูนย์ราคาถูกกว่าในศูน ...
ไขลู โพสต์เมื่อ 22/3/2016 14:39

รองอ่านรีวิวนี้ดูครับ
http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=125531

แล้วแต่ยีห้อครับ เปลี่ยนข้องนอกมีผ้าเบรคหลายเกรดให้เลือกตามใจชอบเลย
ตั้งแต่ชุดละ 300 - 5000 บ.

เช่น Yamanoto ราคาประมาณ 700-800 บ. แบบถูกๆ
Bendix ประมาณ 1000-1200 บ. พอๆกะศูนย์
Nsport u spec ประมาณ 1500-1700 บ. ดีเลย

ส่วนค่าติดตั้ง+เจียรจานก็แล้วแต่ร้านครับ ทั่วๆไปก็ 600 - 1000 บาท

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host