"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถกระตุกและสะอึก

รถผมมีอาการขับแล้วกระตุกและสะอึก รถ Honda city zx ออกปี 2008 วิ่งมาได้ 170000 กิโล
น่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ เคยเปลี่ยนหัวเทียนไปเมื่อ 120000 ตอนนั้นก็สะอึกเหมือนกัน เปลี่ยนแล้วก็หายครับ
อาการน่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ
1.ฟลายวิน
2.คอยล์
3.หัวเทียน

รอผู้รู้มาช่วยตอบที่ครับ

ปล. แนะนำอู่ให้ด้วยครับ ผมอยู่เพชรเกษม 81
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host