"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/3/2016 10:52 โดย serm92002

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/3/2016 10:51 โดย serm92002

ผมมีอาการเหมือนกัน เกิดขึ้นตอนเลขไมล์ 250,000 km. เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว และล้างปีกผีเสื้อแล้ว ไม่หาย เลยเช็คที่ที่คอล์ยจุดระเบิดครับ วิธีแก้ไขเบื้องต้นว่าใช่ที่คอล์ยหรือไม่ ช่างใช้เทปดำพันรอบคอล์ย และลองวิ่งดูครับ ยังไม่ต้องเปลี่ยนอะไหล่ ถ้าอาการหายแสดงว่าเป็นที่คอล์ยชัวร์  อะไหล่ที่ศูนย์ตัวละเกือบ 1,800-2,000 ครับ ไม่รวมค่าแรงต้องเปลี่ยนทั้ง 4 ตัวครับ อาการหายขาด  แนะนำอย่าซื้ออะไหล่เทียมน่ะครับ โดนมาแล้วไม่จบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 6# tunwa1234

เรื่องเกียร์ยังไม่เป็นปัญหาครับ เคยอ่านผ่านๆตามาว่า เจ้า zx มักมีปัญหาเรื่องเกียร์เมื่อเข้า 200,000 โล แต่ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน OK ดีครับไม่มีอาการใดๆ

เพิ่มเติมอีกนิดครับ สำหรับเทปพันคอยล์จุระเบิด ควรใช้เทปละลาย 3M พันประมาณ 3 รอบ จะดีที่สุดครับ หากใช้สายไฟธรรมดาก็พอกล้อมแกล่มไปบ้าง แต่ไม่นานก็รั่วและสะอึกอีก แต่พอใช้ 3M แล้วใช้มาสักพักยังไม่เจออาการครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 8# boatie

เปลี่ยนคอยล์ที กระเป๋าลีบเลยครับ ผมพันคอยล์ ใช้มากนานแล้ว ยังไม่เจอปัญหาครับ หากรอเป็นอาการหนักๆกลัวอย่างเดียวคอยล์หักครับ คราวนี้ต้องเปลี่ยนแน่ๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host