"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ZX สตาร์ทไม่ติด

แบตก้อไม่หมดครับ ลองสตาร์ทอยู่หลายรอบก้อไม่ติด ไม่ทราบเกิดจากอะไรเสียครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ข้อมูลน้อยมาก.... ขอเสนอเช็คปั๊มติ๊กแล้วกันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เคยได้ยินช่างบอก ZX ถ้าแบตไม่หมดแต่สตาร์ทไม่ติด น่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กครับ

ตอนสตาทมีเสียงมั้ยครับแชะๆๆหรือเงียบเลย

ถ้าบิดกุญแจสตาร์ทเงียบไม่แบทก็ไดร์สตาร์ท แต่ถ้าลากยาวยังไงก็ไม่ติดเช็คฟิวปั้มติก ถ้าปกติก็ปั้มติ๊กอย่างสุดท้าย

อีกเสียงครับ

ตามนั้นครับ ถ้ามีเสียงแชะๆอยุ่ ไดสตาร์ทยังไม่เสีย ก็น่าจะเป็นกรองเบนซิลตันกับตัวปั๊มติ๊กมันอยู่ชุดเดียวกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host