"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เครื่องเกิดอาการกระพือ

สอบถามท่านสมาชิกทุกๆท่านๆครับ รถผมปี 2010 ใช้แก๊สโซฮอล 95 เดิมๆทุกอย่าง วิ่งประมาณเกือบ 150000 กิโล ระยะหลัง หากขับไกล ประมาณ ร้อยกว่ากิโล พอจอดรถจะ รันเครื่องไว้สักพัก สังเกตพบว่า เครื่องจะมีการกระพือไม่มาก แต่รู้สึกได้ (ไม่ได้เปิดแอร์) ครับ ไม่ทราบมีวิธีการแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
รบกวนด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เช็คยางรองงแท่นเกียร์แท่นเครื่องก่อนเลยครับซ้ายขวามันฉีกไหม ตัวใต้แบตกลมๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองถอดคอยล์หัวเทียนออกมาเช็คดูด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับ เด่วต้องลองไปดูตามคำแนะนำแล้วครับ

ตอนเครื่องกระพือ เข็มวัดรอบสวิงขึ้นลงมั๊ยครับ
ถ้าไม่สวิง น่าจะเป็นที่ยางรองแท่นเครื่องครับ
แต่ถ้าสวิง น่าจะเป็นที่ลิ้นปีกผีเสื้อ หรือ คอยล์จุดระเบิด ครับ

รอบไม่สวิงเท่าไรครับ แต่สังเกตที่แล้วจะเป็นเฉพาะตอนวิ่งไกลๆ แล้วพักเครื่องครับ อย่างไรก้อ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host