"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ศูนย์บริการ วีกรุ๊ป ฮอนด้า บางกอกน้อย แย่มาก

ผมใช้ ซิตี้ ปี 2014 สีขาว รุ่น V+ คับ ซึ่งก่อนปีใหม่ (24 ธ.ค.58) ได้เข้่าไปใช้บริการตรวจเช็คสภาพรถ 20 รายการ และให้ช่างดูกระจกด้านฝั่งคนขับ เวลากดปุ่มดันกระจกขึ้นสุด จะมีเสียงดัง เหมือนกระจกชนแล้วไม่หยุด ช่างได้แกะมาทำความสะอาดให้ รับรถออกไปใช้งาน กระจกฝั่งด้านคนขับดีขึ้นเลย แต่มีเหตุให้หงุดหงิดใจ เมื่อรถไม่ได้ล็อก ไม่สามารถมากดปุ่มเปิดฝากระโปรงหลังได้ ต้องเดินไปเปิดประตูฝั่งคนขับ แล้วดึงคันโยกด้านข้างเบาะ จึงจะเปิดฝากระโปรงได้ (แต่ก็ที่จะเข้าใช้บริการ เปิดฝากระโปรงหลังจากด้านหลังได้เลย) ผมก็ใช้รถเรื่อยมา แต่ก็หงุดหงิดนิดหน่อย
และได้โทรเข้าไปนัดให้ช่างที่ศูนย์บริการดังกล่าวตรวจสอบ ในวันที่ 6 ม.ค.59 แต่ที่ทำให้โมโหมาก คือ วันที่ 5 ม.ค.59 ต้องตกใจอย่างมาก เมื่อผมกดล็อกรถแล้ว นำกุญแจรีโมทขึ้นไปบนบ้าน แล้วมาที่รถ แกล้งไปดึงประตูด้านฝั่งคนขับ ประตูเปิดออกได้ มีเสียง และสัญญาไฟ ของระบบกันขโมย ทำงาน อ้าวเราล็อกรถแล้วทำไมประตู เปิดออกได้ รีโมทก็ไม่ได้อยู่กับตัวหรือบริเวณใกล้เคียง รีบวิ่งไปหยิบรีโมทมากดปลดล็อก รถจึงเงียบเสียงลง  พอวันรุ่งขึ้นก็นำรถเข้าเช็ค โดยแจ้งเจ้าหน้าที่ว่ามีอาการดังกล่าว เจ้าหน้าที่ตอนรับรถก็ตรวจสอบเป็นไปตามที่ผมบอกข้างต้น ก็นำรถเข้าไปเช็ค ผมบอกจะรอรับรถกลับเลย นัดผมประมาณ บ่ายโมง ผมนำรถเข้าประมาณ 7 โมงเช้า พอ 11 โมง เจ้าหน้าที่ผู้หญิ่งที่ศูนย์บริการโทรมาแจ้งว่า รถรุ่่นของผมไม่มีปุ่มกดฝากระโปรงจากด้านฝากกระโปง ผมบอกทำไมจะไม่มี แล้วเจ้าหน้าที่ยังพูดต่อว่าผมได้นำรถไปทำอะไรที่กระจกด้านฝั่งคนขับหรือเปล่า มีปลั๊กขั้่วของสัญญาณกันขโมย ไม่มีเสียบเข้าไป เท่านั้นแหละ ผมเลยต่อว่าเจ้าหน้าที่เลยว่า ครั้งที่แล้วผมได้นำรถมาให้ที่ศูนย์ฯ นี่้ดูเกี่ยวกับกระจกฝั่งด้านคนขับ แสดงว่าช่างทางศูนย์นี้สับเพร่า ไม่เสียบปลั๊กขั้วไฟสัญญาณกันขโมยให้รถผม ดีนะที่ปีใหม่ผมไม่ได้ไปเที่ยวไหนไกล หรือนำรถไปจอดทิ้งไว้ที่ไหนนาน หากมีมิชฉาชีพ มาเปิดประตูรถผม หยิบของมีค่าไปคงเสียทรัพย์สินไป เป็นบทเรียนที่ต้องจดจำเลยว่า  ศูนย์บริการฮอนด้า บริการไม่ได้แตกต่างจากอู่ข้างนอกเลย แถมคิดค่าบริการที่แสนแพงมาก ลาที่ วีกรุ๊ปฮอนด้าคาร์ ทุกสาขา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host