"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ไฟโชว์

รถผมอยู่ๆก็ไฟรูปเครื่องโชว์  ทั้งๆทีอาทิตย์ก่อนไปถ่ายน้ำมันเครื่องมาแล้ว  อยากรู้เป็นอะไรคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถผมอยู่ๆก็ไฟรูปเครื่องโชว์  ทั้งๆทีอาทิตย์ก่อนไปถ่ ...
sakol.tong โพสต์เมื่อ 30/12/2015 00:09

รถปีไหนครับ ติดแก๊สป่าว ก่อนหน้านี้ ไปลุยน้ำ หรือล้างอัดฉีดมาป่าวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

O2 เซ็นเซอร์รวนครับ รถปีไหนครับ

เคยลุยน้ำแล้วเป็นนะครับ แต่ลองถอดขั้วแบต แล้วใส่กลับก็เป็นปกติแล้วครับ

บางงครั้งถ้าไม่ผิดปรกติเรื่องของเครื่องยนต์ ก็สามารถถอดขั้วแบตแล้วใส่เข้าไปใหม่ได้ครับ เพราะถ้าไม่ถอดออกไฟก็จะขึ้นอยุ่ย่างเพราะกล่องมันยังจำค่าอยู่ต้องตัดระบบไฟครับ ถึงจะหาย

ผมขึ้น แก้ ถอดขั้ว แบต ลบ ออก 5 นาทีใส่ไปใหม่ ตั้งแค่นาฬิกาใหม่ สตาทเครื่องไม่กวนแล้วคับ

ของผมตอนที่ไฟขึ้น รถขับได้ปกติน่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host