"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องการสตาร์ทรถตอนเครื่องร้อนไม่ค่อยติด

พอดีมีปัญหาเรื่องการสตาร์ทติดยากตอนเครื่องร้อน แต่พอจอดทิ้งจนเครื่องเย็นสตาร์ติดได้ปกติ (รถเราไม่ใช้แก๊สค่ะ) เอาเข้าศูนย์บอกแบตเสื่อม ให้เราเปลี่ยนแบตเตอรี่ แต่หากเปลี่ยนแล้วยังเจออาการเดิมให้กลับไปเช็คใหม่ (แสดงว่าไม่ชัวร์ใช่ไหมค่ะว่าหากเปลี่ยนแล้วจะหาย) แต่พอให้ช่างข้างนอกวัดค่าแบตปกติดี เพื่อนๆท่านใดเคยเจออาการแบบเราบ้างค่ะ จะทำอย่างไรดี เครียดจัง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองเช็คไดชาตร์ด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ตอบกลับ 2# Ball007

ทาง0เช็คแล้วบอกว่า ไดสตาร์ท กับ มอเตอร์สตาร์ปกติค่ะ ตอนนี้เลยเซงเลยค่ะ ไม่รู้รถเราเป็นอะไร

เป็นเหมือนกันครับ น่าจะเป็นกันเยอะ แล้วหาสาเหตุไม่เจอ เพราะมันเป็นบ้างไม่เป็นบ้าง
ของผมบางที 2ชึ๊งด้วยซ้ำ ชึ๊งที่ 3 ค่อยติดก็มี

เป็นอยู่น่าเบื่อมาก

เปลื่่ยนแบตใหม่ หายเลย

ผมก็เป็นคับ เท่าที่ศึกษามา เห็นว่า น่าจะเป็นที่ รีเลย์ช่วยสตาท หลวม อาจจะเป็นที่ คอยขดลวด คับ

เป็นเหมือนกัน สตาร์ทตอนกลางคืน มีหนาว ตกใจนิดๆ

แบตเตอรี่เสื่อมครับ ผมเคยเป็น ตอนเครื่องเย็นสตาร์ทติดง่าย พอเครื่องร้อนไปจอดซื้อของและก็ดับเครื่อง สักพักสตาร์ทรถใหม่ไม่ติดครับต้องรอประมาณ 20 -30 นาทีถึงจะสตาร์ทติดครับ พอเปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่ อาการดังกล่าวหายไปเลยครับ ปกติดีครับ

ยืนยันอีกเสียงครับว่าเป็นที่แบตเตอรี่เสื่อมครับ
ของผมก็เคยเป็นเหมือนกันครับ ตอนเครื่องร้อนจะสตาร์ทไม่ค่อยติด แต่เครื่องเย็นหรือจอดรถทิ้งไว้ค้างคืนก็สตาร์ทได้ปกติ
พอเปลี่ยนแบตใหม่อาการสตาร์ทไม่ค่อยติดหายไปเลยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host