"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ทำไมเข้าศูนย์ที ราคาแพงจัง

เพิ่งเข้าศูนย์มา ระยะ 3 หมื่นกิโล เกือบ 2500 บาท ทางศูนย์บอก ราคามาล่วงหน้าว่าเช็คระยะ 4 หมื่นกิโล ประเมินราคาไว้ว่า ราวๆ 6 พันบาท เคยถามอู่ช่างที่รู้จักกันบอกว่าของบางอย่างไม่น่าเปลี่ยนก็เปลี่ยนเหมือนขายอะไหล่ และเหมือนหารายได้เข้าศูนย์เยอะๆ เพื่อให้ศูนย์มีรายได้เหมือนเป็นนโยบายหาตังเข้านะ แต่ตอนนี้เข้าศูนย์จะคิดค่าแรงแล้ว ถ้าไม่เข้าศูนย์เช็คระยะข้างนอกจะดีกว่าไม๊ (ราคาถูกกว่า) รู้ว่าไม่รับประกัน เพราะยังไงก็ต้องคิดค่าแรง อะไหล่ก็แพง เคยใช้ honda คันนี้คันที่ 3 แล้ว ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ไหว คิดว่ายังไง คุณๆลองเสนอความเห็นหน่อยคับ (ใช้ city cngX
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถยังอยู่ในระยะประกัน ก็เข้าศูนย์ไปเถอะครับ ตามความเห็นด้านบนเลย
ดูคู่มือว่า ระยะของเราต้องเปลี่ยนอะไรบ้างแค่นั้นพอ
อย่างอื่นที่เขาเสนอมาเพิ่ม ก็บอกพนง.ไปว่าไม่ทำครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ดูตามคู่มือครับว่าระยะเท่าไรจ่ายเท่าไรต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ถ้าไม่มีต้องซ่อมอะไรก็ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรที่เขานำเสนอมาต่างๆนานาครับ

หาข้อมูลก่อนเข้าครับพวกน้ำยาล้างเครื่อง เติมหัวฉีด ต่างๆที่่เค้าเสนอมาไม่ต้องใส่ครับ กรองแอร์ กรองน้ำมันเครื่องไม่ต้องเปลี่ยนทุกรอบเค้ามีระยะเวลาเปลี่ยนครับ เบรกไม่ต้องเซ็คทุกรอบลดค่าแรงถอดล้อลงได้เกือบ400 ล่าสุดผมไปเช็ค 70000 แค่ 1800กว่าบาทรวมเปลี่ยนน้ำมันเบรกด้วยครับ จากตอนแรกแจ้งมา 3000เกือบ4000 ผมตัดออกหมด อีกเรื่องซื้อพวกกรองต่างๆมาเปลี่ยนเองประหยัดกว่าเยอะครับ ลองหาข้อมูลดูน่ะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host