"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถออกตัวไม่ค่อยไป อืด พวงมาลัยหนักกว่าปกติมากก

honda city 2012 คะ ..จริงๆอาการนี้จะเป็นมาตั้งแต่ครึ่งปีแรก รถออกตัวไม่ค่อยไป อืด แต่ไม่คิดว่าจะเป็นอะไรมากนัก แต่มาช่วงนี้เป็นหนักขึ้นมากคือ ความรู็สึกเหมือนกับว่า รถบรรทุกของหนักมาก ต้องเหยียบคันเร่งเหมือนลากเครื่องยนต์ ส่วนพวงมาลัยหมุนหนักกว่าปกติมากก และในขณะขับรู้สึกเหมือนตัดเกียร์ตลอดเวลาขับ รบกวนผู้ทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองไปเปลี่ยนท่อพักกลางรถดูนะครับ  ทำให้รถวิ่งได้ขึ้นครับ เพราะท่อที่มากับรถมันทำให้รถอืดมากครับ  พอเปลี่ยนพักกลางอย่างเดียว  แตะคันเร่งเป็นมาเลยครับ ทำให้ขับสนุกขึ้นครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

honda city 2012 คะ ..จริงๆอาการนี้จะเป็นมาตั้งแต่ครึ่งปีแรก  ...
Peppersmile โพสต์เมื่อ 24/11/2015 17:32

เข้า 0 เช็คอีกทีครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host