"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รบกวนด้วยค่ะ สอบถามยางยี่ห้อ Continatal ไม่แน่ใจเลยอยากถามพี่ๆหน่อยค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/11/2015 21:52 โดย Nclooney

พี่ๆคะ รบกวนถามหน่อยค่ะ วันนี้พอดีเอารถเข้าศูนย์เช็คระยะที่ 40000 กิโล หรือ 3ปี (วิ่งจริงๆประมาณ 29000กิโล) พนักงานแจ้งว่า รถเรายางเริ่มสึกแล้ว เริ่มแข็ง แนะนำให้เปลี่ยนยาง (ซึ่งดอกยางยังเยอะอยู่เลย) พนักงานแนะนำให้เปลี่ยนยางยี่ห้อ Continatal  ไม่แน่ใจเลยอยากถามพี่ๆหน่อยค่ะว่า
1 ควรเปลี่ยนยางแล้วหรือยัง เพราะวิ่งน้อย ไม่รู้ว่ายางแข็งจริง หรือพนักงานเชียร์ให้เปลี่ยน
2 ยางยี่ห้อ Continatal ดีไหมคะ ไม่ค่อยรู้จักชื่อนี้

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมไม่เคยใช่ยี้ห้อนี้ครับเลยไม่แน่ใจ ไม่ลองเปลี่ยนร้านข้างนอกดูละครับตัวเลือกเยอะหรือถ้ามีงบลงแม็กเลยพร้อมเปลี่ยนยางเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ชื่อนี้เป็นแบรนด์ชั้นนำจากเยอรมัน รถยุโรปหลายๆยี่ห้อนิยมใช้กัน
แต่ที่ขายในบ้านเราก็ผลิตจากมาเล คุณภาพก็ตามราคาครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host