"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เบรคมีเสียง

ฮอนด้าซิตี้ 2011 เวลาเบรคให้รถชะลอจะมีเสียง กึกๆๆๆๆ ที่ล้อหลัง ก่อนหน้านี้เอาเข้าศูนย์ผ้าเบรคก็ยังเหลือเยอะค่ะ ศูนย์ทำความสะอาดผ้าเบรคให้เสียงหายไปพัก ตอนนี้ดังอีกแล้วไม่ทราบว่าเป็นอะไร และจะแก้ไขยังไง รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จานคดหรือป่าว รถเคยประสบอุบัติเหตุ อะไรไหม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จิงๆก็ถือว่าเป็นเรือ่งปกตินะครับ เป็นเสียงผ้าเบรคจับกับจานเบรค

แต่ก็อาจจะเกิดจากผ้าเบรคเก่าที่ใช้มานาน(เกิน 3 ปี)จะทำให้หน้ามันด้านครับ
ถ้าแก้โดยทำความสะอาดขัดหน้าผ้าเบรคก็จะอยู่ได้ประมาณ 1-2 อาทิตย์ ก็จะกลับมาเป็นอีก
ถ้าอยากหายขาดก็ควรเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ครับ

ผมก็เป็นโดยเฉพาะจะเป็นหนักหลังจากล้างรถใหม่ๆ แต่พอใช้ปกติก็ดังนิดๆ ไม่มาก

ศูนย์อัดจาระบีให้ใหม่หายสนิทเลยค่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host