"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เหม็นกลิ่น ไหม คล้ายรถ มอเตอรไซต์ น้ำมันเครืองแห้ง

สวัสดีครับ
ผมมีปัญหากวนใจ 2 วันหละ เรื่องของเรื่องคือเวลาผมขับรถไปทำงานระยะทางประมาญ 10 กมแล้วเวลาเปิดประตูรถ ออกมาจะมีกลิ่นคล้ายรถน้ำมันเครื่องแห้ง เข้ามาในห้องโดยสาร แต่พอออกไปหาดูก็ไม่เจอต้นเหตุของกลิ่น ประมาญ 1 นาที่ ก็ไม่มีกลิ่น ผมกลัวมันจะเป็นปัญหาใหญ่ภายหลัง ล่าสุด ตรวจสอบ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเบรค ปกติดีผมลื้อฟิวใต้คอนโซลหน้าดูก็ไม่มีปัญหา มีเพื่อนๆคนไหนเคยเป็นอาการแบบนี้ป่าวครับ ตอนนี้ตั้ง สมมุติฐานว่า ผ้าเบรคหมด แต่รถผมเพิ่งวิ่งได้ แค่ 35000 กม (ประมาญการ ตัวเลขกลมๆ) รบกวนผู้รู้ตอบที่ครับ..
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host