"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เบรค city

City  S 2010

รู้สึกเบรคต้องกดลึกหน่อยพอสมควร รถท่านอื่นเป้นแบบนี้ไหมแต่ก้ยังสามารถเบรครถได้ดี ในเวลาด่วนๆ กระทืบลงไปก็อยู่ดีคับ

แต่เวลาขับชิวๆจะเบรคต้องกดลึกเลยอันนี้เวลารถติดแล้วกลัวชนท้ายเข้าคับเบรคกดลึกไป

ถ้าเปลี่ยนน้ำมันเบรคแล้วจะดีขึ้นไหมคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/10/2015 15:55 โดย Axl

แป้นเบรค City มันยาวกว่าเลยต้องเหยียบลึกกว่าครับ ขัยแรกๆก็หวิวๆเหมือนกัน ลองขยับ step ดูครับ

1. เปลี่ยนผ้าเบรค ผมลองใช้ muspec มันดีกว่าของเดิมเยอะครับ
2. up จานขยาย ตามขนาดล้อครับ จานหน้าเดิท 262mm ใส่ 282 ได้ ได้ประสิทธภาพนิดหน่อยกับล้อขนาด 15
3. เปลี่ยน จาน+ปั๊มไปเลย ผมใส่ จาน 330 mm กับ caliper 4 port เบรคหัวทิ่มลืมของเดิมไปเลย
4. รุ่น s เบรกหลังเป็นดรัมเบรค อาจจะจับช้ากว่าดิสหน่อย ลองหาค้านหลังทั้งเซ็ต มาเปลี่ยนก็ช่วยได้อีก ผเห็นของเซียงกงมาเรื่อยๆ 8-9 พัน

step ผมทำ เปลี่ยนจาน 320 mm + ผ้าเบรค muspec ก่อน ok มากๆ แต่ขับขึ้นปาย เลียเบรค ยังมี เฟดบ้าง จากนั้นค่อยมาทำข้อ 3

พอไปขับรถเดิมๆเบรคเดิมๆของเพิ่อนบอกตรงๆว่าคนละเรื่องกันเลยกับเบรคแต่ง แต่แลกกันน้ำหนักจาน 8 กิโล ซึ่ของเดิม หนัก 5-6 กิโล

เปลี่ยนน้ำมันเบรคไม่มีผมครับ ลองข้อแรกดูก่อนครับ ไม่พอใจลองขยับ step ดู
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

City  S 2010

รู้สึกเบรคต้องกดลึกหน่อยพอสมควร รถท่านอื่นเ ...
dtk001 โพสต์เมื่อ 24/10/2015 16:37

แนะเปลี่ยนผ้าเบรคก่อนครับ ถ้าไม่ดีขึ้น เปลี่ยนจากดรัมหลังเป็นดิสหลังครับ แล้วค่อยว่ากันอีกที

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host