"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรืองแคลม โคมไฟหน้าที่น้ำเข้าหน่อยครับ

รถผม honda city 2012 ออกรถ มีนาคม 2013 ตอนนี้น้ำเข้าโคมไฟหน้าทั้งสองข้างครับ ไม่ทราบว่าจะแคลมกับทาง honda ได้ไหม เพราะรถยังอยู่ในประกัน 3ปี ครับ แต่ผมเอารถเข้าเช็คกับทาง ศูนย์ บ้าง ไม่เข้าบ้างไม่รู้จะยังอยู่ในประกันอยู่ไหม หรือต้องแคลมกับ ทางประกันครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ได้ทำไฟเพิ่มไหม อย่างใส่ Projector ถ้าไม่ได้ทำก็ลองไปคุยกะศูนย์ดูก่อน น่าจะเคลมได้
แต่ถ้าทำ น่าจะไม่เคลมให้นะ ต้องให้ร้านที่ทำแก้งานให้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มครับ  แต่ไปที่ศูนย์มาแล้ว ศูนย์ไม่แคลมให้ครับ บอกว่าปกติ การที่มีฝ้าบางเดียวเปิดไฟหน้าก็หาย แต่ของผมเข้าเยอะมาก จนน้ำไหลเป็นทางเลยยังไม่ให้แคลม  แต่ตอนไปน้ำมันแห้งหมดแล้วแต่ก็ยังเหลือคลาบน้ำอยู่แต่ก็ไม่ให้แคลม

[img][/img]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

จริงๆเข้าเยอะกว่านี้นะครับ พื้นด้านล่างโคม นิน้ำไหลเป็นทางเลย ตอนถ่านนิ เริ่มจะแห้งแระ เพื่อนๆเป็นกันไหม
แล้วปกตินิคือ ก็เป็นละอองแบบนี้เหมือนกันไหม แต่ของผมนิสังเกตุตลอดนะตอนล้างก็ไม่เห็นมี มาเห็นก็ตอนล้าง
ล่าสุดนิแระ

ผมว่าปกติแล้วไม่ควรมีเลยนะครับ ไม่ทราบเข้าศูนย์ที่ไหนครับ เค้าบ่ายเบี่ยงไม่อยากเคลมให้เองล่ะมั้ง!!

ที่ศูนย์ นครินทร์ฮอนด้าคาร์ศ์ จำกัดครับ
เดียวตอนบ่ายไปรับรถจะคุยอีกที ถ้ายังไม่ให้แคลมควรทำไงดีครับ
แต่เมื่อสักพักทางศูนย์โทรมาบอกไม่ให้แคลน

ตอบกลับ 7# naydekdue

เดี๋ยวลองสอบถามให้นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/10/2015 13:42 โดย naydekdue

เข้าไปคุยกับทางศูนย์ นครินทร์ฮอนด้าคาร์ศ์ จำกัด มาอีกรอบแล้วครับชี้ให้ดูคราบน้ำที่ไหลเป็นทาง
ทางช่างบอกว่าเดียวจะตรวจสอบให้อีกที แต่ยังไม่รับปากว่าจะเคลมให้ไหมรออีกสองวันได้คำตอบครับ
ผมเลยถือโอกาศถ่ายคลาบทางน้ำไหลมาให้ดู

แต่ทางศูนย์ก็ยังยืนยันนะครับ ว่า การที่มีละอองน้ำในโคมไฟหน้านั้นเป็นปกตินะครับ เวลาฝนตกขี่ผ่านสายฝนก็เกิดขึ้นได้
แต่ผมก็บอกว่า ผมขี่มาสามปีผ่านฝนมาก็หลายครัง ก็ไม่เห็นจะมีละอองเลย ผมนิ งงกันทางศูนย์จริงๆ แถมยังบอกอีกว่าต้องมีน้ำขัง
ข้างในโคมเลยถึงนะเปลี่ยนให้ ถ้าขนาดนั้นไฟก็คงช็อตไปแล้วมั้ง อิอิ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ลองเปลี่ยนศูนย์ที่อื่่นดูยังคะ เผื่อศูนย์อื่นจะให้เคลมเพราะการเคลมไม่จำเป็นต้องเข้าศูนย์ที่เราออกรถ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host