"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามคับ !! ล้อหลังมีเสียงดัง จี๊ด ๆ เหมือนเสียงเหล็กเสียดสีกัน เป็นๆหายๆ

สอบถามพี่ๆคับ
ล้อหลังมีเสียงดัง จี๊ดดดๆ วิ๊ดดๆๆๆ เหมือนเสียงเหล็กเสียดสีกัน
เป็นๆ หายๆ ไม่ได้เป็นตลอดครับ

เวลาเบรค เสียงจะค่อยๆเบา และ หาย ตามแรงเบรค
ลองเปิดหน้าต่างแล้ววิ่ง เสียงดังมาก ดังเหมือนเหล็กเสียดสีกันอะคับ
จอดดูก็ไม่เหนมีอะไร ผิดสังเกต
มันเกิดจากอะไร ??? แล้วท่านใดเป็นงี้บ้าง ???

มันนึกจะดังก็ดัง บางวันก็ไม่ดัง
รถ 1 แสนโล คับ
ผ้าเบรคยังดีอยู่
ไม่ใช่เสียงยางแข็งแน่นอน !

พอดียังไม่มีเวลาไปศูนย์คับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองดูก่อนครับ
1.ถอดล้อออกมาดูครับ แล้วลองขยับชุด ดิสค์เบรคดูครับ ว่ามัน สไลต์ได้ป่าว เพราะรถผม เสียงคล้ายๆอย่างนี้ครับ
2.ไหนๆ ถอดล้อออกมาแล้ว ก้อ ถอดแกนสไลค์ ออกแล้วก้อ อัดจาระบีเข้าไปใหม่
หากทำไม่ถูก(เหมือนอย่างผม) ให้ช่างดูให้ สะดวกดี ไม่กี่ร้อยครับ
ผิดถูกอย่างไรก้อ ขอโทษด้วยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสียงผ้าเบลคหลังหมดครับ มันสึกจนถึงขาเหล็กด้านใน ครับ บางทีเราดูอาจจะยังไม่หมดแต่มันอาจจะหมดด้านในไม่เท่ากันนะครับ พอถึงขาเหล็กระยะมันจะดังเตือน

ลองตรวจสอบผ้าเบรคหลังเช่นกัน หากตรวจแล้วยังไม่หมดให้ทำความสะอาดชุดเบรคหลังทั้งหมดครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host