"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่อง honda city ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/10/2015 09:04 โดย porshe_o1

คือผมอยากได้รถใหม่เลงไว้คือ honda city 08-11 เพราะสวยดีครับ เลยอยากถามระละเอียดรถรุ่นนี้ดูครับ
1. บนหน้าปัดมีอัตราการกินน้้ำมันบอกมั้ยครับ แล้วรุ่นนี้กินน้ำมันมั้ยอ่ะครับ
2. ถ้าซื้อมาแล้วสามารถเปลี่ยนไฟท้ายให้เป็นรุ่น 2012 ได้มั้ยครับ (ที่เป็นแถบๆอ่ะ)
3. รุ่นนี้มีช่องเสียบ usb/aux ใช้เสียบมั้ยครับ
4. เวลาถอยมีเสียงติ๊ดๆมั้ยครับ
5. รุ่นนี้ตอนปิดประตูไฟในรถดับทันทีหรือสักพักค่อยดับครับ แล้วตอนดับเครื่องหรือปลดล็อคสัญญาณไฟในรถออกป่าวครับ
6. แล้วรุ่นนี้มีปัญหาอื่นๆอีกป่าวครับ
รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/10/2015 09:04 โดย porshe_o1

คือผมอยากได้ร ...
porshe_o1 โพสต์เมื่อ 11/10/2015 08:24

1. บนหน้าปัดมีอัตราการกินน้้ำมันบอกครับ ทั้งรุ่น 2008-2012 ครับ
2. ก็ซื้อ 2012 ไปเลยครับ รุ่น 2008-2011 น่าจะไม่มีขายแล้วมั่ง
3. มีทุกรุ่นครับ
4. ไม่มีครับ ต้องซื้อติดเองหรือขอเป็นของแถมได้ครับ เซ็นเซอร์ถอยหลังครับ
5. ไฟจะหน่วงค่อยๆดับครับ สัญญาณปลดล็อคก็จะดับเมื่อปลดล็อคออกครับ
6. ปัญหาคือหารุ่น 2008-2011 มือ 1 ไม่มีแล้วมั่งครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

1. มีบอกครับ ไม่กินเท่าไร ปรกติครับ 14 กิโลลิตร
2. เปลี่ยนไม่ได้ครับ กิ๊บล็อคคนล่ะตัวใส่กันไม่ได้ ต้องแปลงเยอะ
3.มีที่เสียบครับ
4.ถ้าเขาติดตั้งมาก็มีครับ (คนเดิม) แต่ปรกติไม่มีต้องไปใส่เซ็นเซอร์ถอยเองครับ
5. หน่วงดับครับ
6. ตอนนี้ปัญหาอะไรยังไม่มีครับ จะมีแค่เปลี่ยนอะไหล่ตามการใช้งานทั่วไป

http://www.trusteecar.com/honda-city

ลองเข้าตามลิงค์ข้างบน นี้นะครับมีให้เลือกหลายปีเลย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host