"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แนะนำอู่วางเครื่อง/แนะนำเครื่องสำหรับ City 03 หน่อยครับ

ตอนนี้น้องตี้ผมเริ่มโรครุมเร้า
-คอยล์กำลังจะเสีย -วิ่งมา 240,000 สุ่มเสี่ยงว่าเกียร์จะถึงอายุ -ฟลายวีลคดแต่ยังไม่มาก

เลยมีแพลนว่าจะวางเครื่องใหม่ไปเลย แก้ทีเดียวหมด จบ

อยากจะสอบถามว่ามีเครื่องตัวไหนแนะนำเป็นพิเศษรึเปล่าครับ
ขับเร็วบ้าง มี LPG ติดอยู่

ขออู่วางเครื่องแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/10/2015 08:14 โดย yuzajung

เครื่องเดิมดีสุด แต่งแล้วไม่จบ เจ็บนานนะครับ ผมบอกเลย(ประสบการณ์ตรงจากมอไซค์ ผมแต่งไปเยอะมาก สุดท้ายไม่จบคือลงเงินไม่พอให้จบในรอบเดียว ทำนั่นนิดนี่หน่อย แล้วมันก็ค่อยๆเสีย อายุการใช้งานก็ลด สุดท้ายเข้าศูนย์เปลี่ยนทุกอย่างเป็นของเดิม รู้สึกว่ารถกระด้างกว่าตอนแรกที่ไม่ทำทั้งๆที่เอาซ่อมเป็นของแท้ทุกอย่าง ผมเลยอยากเตือนไว้ แต่คนจะแต่งเนอะยังไงก็ไม่ฟัง ผมก็เช่นกัน ฮ่าๆๆ) ใช้ของเดิมดีสุด เครื่องเดิมๆ พี่กดได้150 ก็นึกถึงหน้าพ่อแม่แล้ว พี่ไม่ได้วิ่งในสนาม พี่ลองคิดนะ เครื่องพี่โคตรแพงเอาแบบให้พี่ทำจบในครั้งเดียวลงตู้มนึง5แสน แต่พี่ก็ยังต้องวิ่ง 60-80 ติดไฟแดง ในกทม.... ออกตจว.วิ่ง140+ ก็กลัวกล้อง ฮ่าๆๆ มันคุ้มจริงๆหรอครับ อันนี้สำหรับเครื่องนะ
ส่วนเกียร์ คอยย์ ฟลายวิล แนะนำ เข้าศูนย์ครับ อย่าให้ข้างนอกทำเด็ดขาด(ยกเว้นมีร้านเชื่อใจได้) อย่าเพิ่งไปสนใจราคา ไปเห็นคนนั้นนี้ทำอู่นอก ราคาแสนถูก แต่อย่าลืมนะครับ เขาสนิทกันบ้าง เขาไว้ใจกันบ้าง พี่ไปอาจจะโดนช่างโจรปล้นได้ ตอนแรกขับไปเสียแค่เกียร์ เด่วไปๆมาๆแม่งบอกเบรคเสียด้วย งานงอกเลย แต่ช่างดีๆมีครับ แต่แน่นอนรถคุณซ่อมที ไม่ใช้ซื้อขนม ที่จะลองช่างได้บ่อยๆ เจ็บแล้วจบดีกว่าครับ กำเงินไปเลย 3หมื่น (ถ้ารู้อาการแน่นอน)
เสต๊ปการซ่อมรถศูนย์นะครับ อย่าให้ช่างเด็กหลอกนะ
-เช๊คอาการ(เช็คซ่อมบำรุง 1 วัน) อย่าเพิ่งสั่งทำนะครับ มาคำนวนก่อนว่า อะไรซ่อมอู่นอกได้
-ถ้าเห็นแล้วว่าบางอย่าง น่ากลัวเกินจะซ่อมอยู่นอก ลิสต์รายชื่อ ลงกระดาษนะครับ ย้ำว่าลงกระดาษ อย่าใช้การจดจำ แล้วไปบอกศูนย์เลยครับ ว่าเช็คแล้วรถเป็นงี้ๆๆๆๆๆๆๆๆ เรียบร้อย
ศูนย์ที่ซ่อมใช้จะดี เจอช่างเด็ก(เด็กฝึกงาน มือไม่เก๋าเกมส์พอ) ก็มีส่วน แต่เรายังได้ของแท้จากฮอนด้าครับ ถึงตอนนั้นให้อู่นอก ไขน๊อต เติมนั้น เติมนี้ได้
นี่ครับ จบของแท้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองดูครับ เผื่อเป็นทางเลือก วันเดียวจบ
https://www.facebook.com/media/s ... 70589138&type=3
รับเปลี่ยนจากดรัมเบรคเป็นดิสเบรค สำหรับสมาชิคHonda คลิ๊ก!!!!==>>https://www.facebook.com/media/s ... 70589138&type=1

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host