"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอคำแนะนำครับ น้ำมันเครื่องหาย วิงเร็ยวความร้อนขึ้น แก้ปัญหายังไงดีครับ

ผมขอคำแนะนำ และอู่ซ่อมแถวพระรามสองด้วยครับ
เนื่องจากว่ารถผม City Idsi 2003 วิ่งมา 230000 กว่าโล เ็นรถติดแก๊สครับ
มีปัญหาว่า เวลาวิ่งเร็วๆๆ ประมาณ 110 ขึ้นไปความร้อนจะขึ้นครับ และช่วงนี้กินน้ำมันเครื่องด้วย
แต่วิ่ง ประมาณ 80 ไม่เป็นไรครับ ก่อนหน้านี้เปลี่ยนวาวน์น้ำแล้วครับ ก็ยังไม่หาย
และ ยิ่งเปิดแอร์เบอร์สามเบอร์สี่ ความร้อนก็ขึ้นครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ความร้อนขึ้นก็ต้องไปดูพวกระบบระบายความร้อนหม้อน้ำ  เช่นพัดลม  มันหมุนปกติหรือไม่  น้ำในหม้อน้ำนั้นใช้น้ำเปล่า  หรือว่าน้ำยาหม้อน้ำโดยเฉพาะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลักษณะ น้ำมันเครื่องรั่วซึม เป็นที่ซีนตรงห้องเครื่องครับ มันเสื่อมสภาพ ยุก็เป็น เปลี่ยนเลยครับ มีผลกระทบต่อจิตใจคนขับครับ เพราะมันจะภะวงว่าน้ำมันเครื่องหมดตอนไหน และถ้าน้ำมันเครื่องหมด รถฮีท เครื่องน๊อค ไม่จบแค่ค่ายกรถเข้าอู่นะครับ ฮ่าๆๆบอกเลย กันเลยครับดีกว่าแก้ ประมาณ 4500 ทำเกี่ยวกับน้ำมันเครื่องรั่วซึ่ม อู่นอกครับ ศูนย์ 6000+ ครับ
รวมหมดนะครับ ค่าแรง ค่าน้ำมันเครื่อง ค่าซ่อมค่าซีน อ้อ น้ำมันเกียร์ และกรอง น้ำมันเครื่องด้วยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host