"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ว่าจะใส่ ฝาครอบ คาริเปอร์ ขอคำเเนะนำ หน่อยครับ

พอดีได้เเม็ก 17 มา ว่าจะใส่ เลยกลัวว่ามีเเบบที่ ทน ๆไหม กลัวว่าจะหลุด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เรื่องหลุด น่าจะอยู่ที่การ ติดตั้งมากกว่านะครับ แต่เท่าที่ผมอ่านในเน็ตมา เขาแนะนำให้เป็น แบบเซรามิค ครับ ไม่ใช้พลาสติด  ครอบคาริปเปอร์ มันก็คือครอบไม่ใช่ทั้งชิ้นครับ ยังไงก็มีโอกาสหลุด มากน้อยขึ้นอยู่กับฝีมือการติดตั้งของช่างครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

วัสดุตามชอบเลยครับ พลาสติกก็ได้ ไม่แพงดี ซื้อมาติดเองแน่นอนสุดครับ ซิลิโคนครับ ติดทนนาน จนเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ ยังไม่มีท่าทีว่าจะหลุดเลยครับ ต้องแงะกันยกใหญ่
YNWA

ของผมติดเองเลยคับ ซื้อตามตลาดนัด คู่ละ 300 ติดทั้งหน้า ท้ังหลัง เจาะคาลิปเปอร์ 2 รู ขั้นน๊อตเลย ใช้มา 7 ปีละ ไม่มีหลุด เปลี่ยนผ้าเบรก ก็ขั้นถอดได้
Confidental

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host