"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาติดAir Intake กันครับ

จากที่เตรียมของมานานได้เวลาทำสักที่กับ ตัวดักอากาศ หรือAir Intake
อุปกรณ์ 1 ใบเลื่อยตัดเหล็ก 2 ไขควง 3 ท่อดักแบบอลูมิเนียม แล้วแต่ชอบครับ แบบแข็งหรืออ่อน หาได้ที่โฮมโปร ขนาด 3นิ้วหรือ 4 นิ้วครับ 4 เคเบิ้ลไทรไว้รัดครับ
วิธีทำ เริ่มแรกถอดชุดกระจังหน้า ชุดกันชน จากนั้นก็ใช้ใบเลื่อยตัดตรงแผงพลาสติกด้านข้าง หรือสมาชิกท่านใดถนัดเจาะก็จัดได้เลยครับ แต่ผมเอาลงมาที่กันชนล่าง
สอดท่อดักลอดใต้ไฟหน้าซ้าย แบตเตอรี่ ให้ปลายมาจอที่ตัวกรองอากาศ ส่วนปลายอีกด้าน ผมใส่ปากแตร แล้วใช้สกูรยึดพลาสติกด้านล้างกันขยับครับ งานนี้มีแถมทำไฟพักเท้าให้รถใน
กลุมอีกคัน สีเขียวมาเลย
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ติดค้ำโช๊คหน้ามาเท่าไหร่คับ อยากลองติดมั่ง ราคาเท่าไหร่คับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไปส่องเท่า สีสวย
Mpower. โพสต์เมื่อ 21/4/2016 12:59

ไปส่องเท่า สีสวย

โทษครับ พอทำแล้วมีผลดีอย่างไร และ มีที่ไหนรับทำ ราคา ...
clonoa โพสต์เมื่อ 29/9/2015 22:12

ข้อดี ดักเอาอากาศที่เย็นเข้ากรองอากาศโดยตรง ทำให้อัตราเร่งดีขึ้นครับ แต่ข้อเสียก็มี คือเวลาฝนตกก็จะดูดระอองน้ำเข้าไปด้วย แต่ที่ผมทำจะไม่ยึดช่องแอร์ดักที่ต่อเข้าหมดกรองแบบตายตัว เวลาฝนตกก็ดึงเอาปากช่องแอร์ดักในห้องเครื่องออกไปที่อื่น ปล่อยให้ดูดอากาศร้อนในห้องเครื่องไปก่อนเพราะฝนตกคงขับรถเร็วไม่ได้

โทษครับ พอทำแล้วมีผลดีอย่างไร และ มีที่ไหนรับทำ ราคา ...
clonoa โพสต์เมื่อ 29/9/2015 22:12

ช่วยดูดอากาศเย็นเข้ากรองอากาศโดยตรงครับ ไม่ผ่านความร้อนจากห้องเครื่อง เหมือนรถในสนามแข่งอะครับ
ร้านแต่งรถทั่วไปน่าจะมีครับ ราคา400-500 ไม่รวมค่าแรงครับ แต่ผมซื้อของมาทำกันเอง ท่อที่มากับอุปกรณ์พอยึดแล้วันสั้นครับ เลยไปหาซื้อท่อดูดควันตามโฮมโปรมาใส่แทนครับ ขนาดก็3นิ้วถึง4นิ้วครับ

โทษครับ พอทำแล้วมีผลดีอย่างไร และ มีที่ไหนรับทำ ราคาเท่าไหร่ ครับ

คนทำคุ้นๆ อิอิ
SoDaZaaaaa โพสต์เมื่อ 28/9/2015 13:11

คนทำคุ้นๆ อิอิ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host